ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386404 ครั้ง)

ออฟไลน์ lack

• Edge LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5436 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 03:55:12 pm »
มีupdate เวอร์ชั่นใหม่แล้วนะครับ 04.30.14 เด้งมาให้โหลดจากทีวีเลยครับ

ออฟไลน์ Krit-888

Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5437 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 07:03:48 pm »
มีupdate เวอร์ชั่นใหม่แล้วนะครับ 04.30.14 เด้งมาให้โหลดจากทีวีเลยครับ
กำลังต่อสายเพื่ออัพเดทครับ (กลัวอัพจาก Wireless พลาด)

ออฟไลน์ fukpudee

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #5438 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 03:13:48 pm »
อัพกันยังครับอัพแล้วเป็นไงบ้างถ้าดีจะได้อัพบ้าง... [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Krit-888

« ตอบกลับ #5439 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 01:12:39 am »
อัพกันยังครับอัพแล้วเป็นไงบ้างถ้าดีจะได้อัพบ้าง... [ปลื่ม]
เยี่ยมกว่าเดิม  [yes]

ออฟไลน์ inin

• *
« ตอบกลับ #5440 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 08:27:03 pm »
อัพเดทเวอร์ชั่นใหม่แล้วครับ พอดูหนังจากสมาทแชร์ เสียงลงไปเล่นเสียงซาวด์แทร็กทุกเรื่องเลย มีใครเป็นเหมือนกันมั่งครับ กดเปลี่ยนภาษาก็ไม่ได้
สงสัยคงต้องถอดเสียงออกให้หมด ให้เหลือแต่ภาคไทย

ออฟไลน์ mojinako

• *
« ตอบกลับ #5441 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 09:24:31 pm »
สอบถามหน่อยครับ
WebOS มันเปลี่ยนเสียง สำหรับช่องที่มี2ภาษา ยังไงครับ
อย่างเช่น ช่อง7 บิกซินิม่า นะครับ

ตั้งค่า>ทั่วไป>ภาษา>ภาษาของเสียงหลัก

ปล.จะเปลี่ยนเสียงแต่ละทียุ่งยากมากครับ ใครมีวิธีที่ง่ายกว่านี้ไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #5442 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 04:36:47 pm »
เยี่ยมกว่าเดิม  [yes]
เยี่ยมกว่าเดิมนี่ เยี่ยมกว่ายังไงครับ ชี้แจ้งหน่อยครับ.....

ออฟไลน์ sodato

• *
« ตอบกลับ #5443 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 11:17:34 pm »
สอบถามหน่อยครับ
WebOS มันเปลี่ยนเสียง สำหรับช่องที่มี2ภาษา ยังไงครับ
อย่างเช่น ช่อง7 บิกซินิม่า นะครับ

ตั้งค่า>ทั่วไป>ภาษา>ภาษาของเสียงหลัก

ปล.จะเปลี่ยนเสียงแต่ละทียุ่งยากมากครับ ใครมีวิธีที่ง่ายกว่านี้ไหมครับ

ตั้งค่า >> รวดเร็ว >> ช่อง >> เลือกภาษา  ไม่ได้ง่ายกว่าเลย  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ sodato

• *
« ตอบกลับ #5444 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 11:19:11 pm »
เผลอกดแคปหน้าจอเพราะไม่รู้ว่าสัญลักษณ์อันนั้นมันคืออะไร เห็นเพิ่มเข้ามาใหม่หลักจากอัพเฟิร์มแวร์

จริงๆฟังชั่นนี้ดีครับ  แต่มีปัญหาคือ มันลบยังไงอ่ะครับ   [ร้องไห้]

ใครรู้วิธีลบภาพที่บันทึกไว้รบกวนช่วยบอกหน่อยครับ กดปุ่มบนรีโมทจนครบละยังไม่เห็นมีคำสั่งให้ลบเลย   [เศร้า]

• *
« ตอบกลับ #5445 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 08:56:36 pm »
เพิ่งได้ 47lb670t มา ปรับภาพยังไงดีครับเอาแบบแจ่มๆ...ส่วนเรื่องมุมดำก้อยังเห็นอยู่บ้าง ของผลิต เดือนสิงหา ครับ

ลองปรับตามนี้ดูครับ
http://reviews.lcdtvbuyingguide.com/lg-lcd-tv/lg-lb6300-picture-settings.html
งง ยิ่งปรับยิ่ง งง [เศร้า]

ออฟไลน์ ManTech

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5446 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 07:59:29 am »

42LB670T เครื่องผมกด "ตรวจสอบการอัพเดต" หลายครั้งยังฟ้อง "ไม่พบการอัพเดต" ที่ใช้อยู่เป็นเวอร์ชั่น 04.00.29 ที่โหลดจากเว็บฯมาอัพเองอีกที เวอร์ชั่นนี้ค่อนข้างออกหน่วงมากๆโดยเฉพาะเปิดเครื่องมาแรกๆ บางทีมีปัญหาการตรวจสอบสายแลนไม่เจอแต่เล่นเน็ทได้  [งง]

ออฟไลน์ chelsit

• *
« ตอบกลับ #5447 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 06:26:59 pm »
lg bp  620 

มีใครใช้บ้างไหมครับ

มีวิธีทำยังไงไม่ให้ซับมันลอยอยู่กลางจอแบบนั้นบ้างไหมครับ

แล้วเหมือนมันมีปัญหาในการอ่านซับยังไงไม่รู้  มีวิธีแก้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mintkung5

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5448 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 01:01:04 pm »
Smart Share Media Link กับ การเชื่อมต่อ DLNA ของทีวีLg มันต่างกันยังครับ

เพราะผมลองเล่นทั้งสองฟั่งชั่นแล้ว ก็ยังไม่เห็นจุดต่างของมันอะคับ  เพราะมันสามารถเล่นfileหนังจากคอมพิวเตอร์มาที่ทีวีได้เลย โดยผ่านระบบเชื่อมโยงแบบไร้สายเหมือนกันอะครับ
แต่รู้สึกSmart Share Media Link มันจะเปิดโปรแกรมที่หน้าเบาเซอร์ internet explorer ต่างจาก การเชื่อมต่อ DLNA มันจะเปิดโปรแกรมจากตัวมันเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #5449 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 03:51:22 pm »

42LB670T เครื่องผมกด "ตรวจสอบการอัพเดต" หลายครั้งยังฟ้อง "ไม่พบการอัพเดต" ที่ใช้อยู่เป็นเวอร์ชั่น 04.00.29 ที่โหลดจากเว็บฯมาอัพเองอีกที เวอร์ชั่นนี้ค่อนข้างออกหน่วงมากๆโดยเฉพาะเปิดเครื่องมาแรกๆ บางทีมีปัญหาการตรวจสอบสายแลนไม่เจอแต่เล่นเน็ทได้  [งง]
ของผมตัว47นิ้วตอนแรกมันแจ้งให้อัพแต่ไม่ได้อัพแต่ตอนนี้จะอัพเข้าไปกดดูไม่มีการอัพเดทสะงั้น

ออฟไลน์ Bankzii

• *
« ตอบกลับ #5450 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 06:09:07 pm »
วันนี้ไปเดินดูทีวี เล่นๆ มาที่ homepro สังเกตว่าเจ้า lb750t ไม่เหนมุมดำเรยนะครับ

[ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ToBnk

• *
« ตอบกลับ #5451 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 12:31:15 pm »
 [งง] 42LB582T บอดี้ สีเงินหรือดำ ครับ กำลังจะซื้อครับ ที่ เวป หลาล้าลา เป็นสีดำ แต่ทาง LG บอกมีสีเงินอย่างเดียว ท่านเคยซื้อร้านนี้บา้งครับ

ออฟไลน์ tttaey

• *
« ตอบกลับ #5452 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 09:42:02 pm »
ช่วยทีครับ LG 47LB670T ไม่ยอมจำค่าที่ตั้ง เปิดปิดทีไรต้องมาเซ็ตค่าภาพใหม่ตลอดเลยครับ [เศร้า]

ออฟไลน์ Gongmaster

• *
« ตอบกลับ #5453 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 07:18:45 pm »
สอบถามเรื่องมุมดำ Lb670t ตอนนี้ยังมีอยู่ไหมครับ (พึ่งจะซื้อledตัวแรกครับ) [ร้องไห้] ศึกษาข้อมูลมาหลายวันแต่ก้ยัง งง อยู่ครับ [ร้องไห้]