ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386755 ครั้ง)

ออฟไลน์ patchaow

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5400 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 06:06:26 pm »
ลงรูป ไม่ได้ ...เซงเบย..
[/list[/list]

ออฟไลน์ AlpineX

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5401 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 08:25:02 pm »
ไม่ทราบว่ารุ่น lb670t เป็นรุ่นที่ต่อมาจากตัวเก่า la690t หรือป่าวคับ สเป็กดีกว่า ดีขึ้นกว่า ใช่ไหมคับ

ออฟไลน์ ss04

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5402 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 12:52:13 pm »
Update 04.00.29แล้วครับ แต่ดูไม่ออกเลยว่าupแล้วได้ข้อดีอะไรเพิ่ม ผมใช้ 65lb750t

ผมก็ดูไม่ออกเหมือนกัน 5555

เมื่อวาน ลองเล่นอะไรไปเรื่อยๆ แต่ เริ่มเลย magic remote ใช้งานไม่ได้ แต่กดปิดเครื่องได้ซะงั้น
เลยลองเปลี่ยนถ่าย ก็ใช้ได้ปกติ ไม่แน่ใจว่าแบทหมดจริงหรือเปล่า (แต่เหมือนจะเจอในคู่มือว่า magic remote กินแบทนะ)

ส่วนเรื่องภาพ ที่ว่ามีปัญหาปรับไม่ลงตัว สุดท้ายลองทำตามที่ คุณ วิทยา888 ส่ง link มาให้
http://reviews.lcdtvbuyingguide.com/lg-lcd-tv/lg-lb6300-picture-settings.html

ก็ พอได้ มีปรับ WB เป็น meduim แทน และ ปรับ motion เพิ่มเข้าไป ก็ถือว่าน่าพอใจละ
รบกวนสอบถามการปรับภาพหน่อยครับ  "ปรับ WB เป็น meduim" นี่เท่ากับปรับเป็น 50ไหมครับ และปรับ motion เพิ่มเข้าไป นี่ปรับไปที่เท่าไรครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mnobita

• *
« ตอบกลับ #5403 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 04:58:54 pm »
Update 04.00.29แล้วครับ แต่ดูไม่ออกเลยว่าupแล้วได้ข้อดีอะไรเพิ่ม ผมใช้ 65lb750t

ผมก็ดูไม่ออกเหมือนกัน 5555

เมื่อวาน ลองเล่นอะไรไปเรื่อยๆ แต่ เริ่มเลย magic remote ใช้งานไม่ได้ แต่กดปิดเครื่องได้ซะงั้น
เลยลองเปลี่ยนถ่าย ก็ใช้ได้ปกติ ไม่แน่ใจว่าแบทหมดจริงหรือเปล่า (แต่เหมือนจะเจอในคู่มือว่า magic remote กินแบทนะ)

ส่วนเรื่องภาพ ที่ว่ามีปัญหาปรับไม่ลงตัว สุดท้ายลองทำตามที่ คุณ วิทยา888 ส่ง link มาให้
http://reviews.lcdtvbuyingguide.com/lg-lcd-tv/lg-lb6300-picture-settings.html

ก็ พอได้ มีปรับ WB เป็น meduim แทน และ ปรับ motion เพิ่มเข้าไป ก็ถือว่าน่าพอใจละ
รบกวนสอบถามการปรับภาพหน่อยครับ  "ปรับ WB เป็น meduim" นี่เท่ากับปรับเป็น 50ไหมครับ และปรับ motion เพิ่มเข้าไป นี่ปรับไปที่เท่าไรครับ
ขอบคุณครับ

WB อยู่ในส่วนปรับภาพ อันที่ 3 จากล่างสุดครับ

ส่วน motion อยู่อันที่ 2 จากล่างสุด (น่าจะชื่อ xxx option อะไรสักอย่างนี่แหละ )

ออฟไลน์ pop1119

• *
« ตอบกลับ #5404 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 09:23:38 pm »
เพิ่งได้ 55LB750T มา จะต่อเน็ตแบบ wifi เอา mac address ของทีวีไปตั้งค่าในเร้าท์เตอร์แล้ว ก็ใช้เน็ตไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ

• *
« ตอบกลับ #5405 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 09:28:31 pm »
เพิ่งได้ 55LB750T มา จะต่อเน็ตแบบ wifi เอา mac address ของทีวีไปตั้งค่าในเร้าท์เตอร์แล้ว ก็ใช้เน็ตไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ

ลองเอา ส่วนที่ต้องเช็ค Mac address  ที่ router ออกก่อนครับ ลองแค่ให้ใช่แค่รหัสก่อน

ว่าแต่ tv เจอ สัญญาณแล้วหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ pop1119

• *
« ตอบกลับ #5406 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 12:58:09 am »

ลองเอา ส่วนที่ต้องเช็ค Mac address  ที่ router ออกก่อนครับ ลองแค่ให้ใช่แค่รหัสก่อน

ว่าแต่ tv เจอ สัญญาณแล้วหรือเปล่าครับ

เจอครับ
ลองต่อ wifi แบบฮอทสปอตจากมือถือ มันต่อได้ครับ แต่พอเปลี่ยนมาเป็นเร้าท์เตอร์ ไม่ได้

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5407 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 01:11:07 am »
ได้มาแล้ว LG 55 น ้ว รุ่น 670 T เป็นรุ่นผลิตล่าสุด เดือนสิงหาคม 2557.ไรุ้ มุมดำสี่มุม ขาว ัทั่วจอ..3D คมชัดเยี่ยมยอด..
ลงรูปไ่ห้ดูไม่ได้...สรูป พอใจที่สุด 100%. [เขย่า]

อยากดูรูปด้วยครับ
ปล.อาทิตย์นี้ว่าจะติดต่อไปทาง LG จะได้คำตอบว่ายังไงบ้าง

« ตอบกลับ #5408 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 01:15:35 am »
ซื้อ lg lb650t มาใหม่เปิด lg store ไม่เห็นมี app อะไรขึ้นมาเลยครับ ต้องไปตั้งค่าอะไรก่อนหรือเปล่า อีกอย่างครับ
ใช้เสาอากาศดิจิตอลทีวีอะไรดีที่มีไฟเลี้ยงครับตอนนี้ดูไม่ได้เลย
ลองอัพเดท WebOS ดูคับ น่าใจเข้า lg store ได้คับ

« ตอบกลับ #5409 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 01:19:45 am »
47LB670T ตอนนี้ก็ใช้งานแบบ WIFI เต็มตัว (เนื่องจากสาย Router WIFI เต็ม) ครั้งแรกตั้งให้เร้าท์เตอร์แจก IP ให้ทีวี จากนั้นก็ FIX  mac address ให้กับทีวี ก็ใช้เน็ตได้ปกติครับ (ที่ไม่ได้น่าจะมีการกำหนด mac address ผิดหรือเปล่าครับ ลองตรวจสอบอีกที)

« ตอบกลับ #5410 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 01:21:12 am »
ไม่ทราบว่ารุ่น lb670t เป็นรุ่นที่ต่อมาจากตัวเก่า la690t หรือป่าวคับ สเป็กดีกว่า ดีขึ้นกว่า ใช่ไหมคับ
ใช่ครับ ส่วนสเป็กก็คุ้มค่า  [yes]

ออฟไลน์ kanakum

• *
« ตอบกลับ #5411 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 10:30:35 pm »
  พี่ๆแนะนำวิธี เช็คว่า  tv LED ที่เราจะซื้อเป็นล๊อตใหม่หรือไม่  ให้ดูที่ตรงไหนค่ะ  แล้ววิธีเช็คว่า  เครื่องเปิดใช้งานมานานเท่าไร  ดูตรงไหนอะคะ  

จะซื้อ 55LB670T  แต่กลัเจอปัญหาแบบที่พี่ๆเจอกัน  เห็นมีพี่บางท่านบอก  ล๊อตหลังซ์้อมา  แก้ปัญหา ขอบจอดำแล้ว  เลยอยากทราบวิธีเช็คอะคะ  แล้ววิธีเช็คว่าควรจะเช็คอะไรบ้าง  ไปหาอ่านได้จากไหนอะคะ  พี่ๆแนะนำทีนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ

ถามอีกข้อนะคะ รุ่นนี้  Web OS สามารถเปิดเข้าไปดู เว็ปพวก  tvseriesclub  ได้ไหมอะคะ  คือชอบดู ซ๊รี่ย์  เลยอยากดูผ่าน เว็ป บราวเซอร์ ของ TV รุ่นี้เลย ไม่ทราบดูได้ไหม รองรับ Flash ไหมอะคะ  พี่ๆ  ใครใช้อยู่แนะนำทีนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2014, 10:34:23 pm โดย kanakum »

ออฟไลน์ lonelypoo21

• *
« ตอบกลับ #5412 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 12:10:29 pm »
49UB850T มีใครใช้ตัวนี้ไหมครับเป็นอย่างไรบ้าง พอดีอยากรู้ว่า ตรงที่ติดตั้งขาแขวนมันมีระยะห่างเท่าไหร่ครับ รบกวนวัดให้หน่อยพอดีไปที่ห้างละไม่กล้าให้เค้าวัด

ออฟไลน์ weerong

• *
« ตอบกลับ #5413 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 12:22:47 pm »
55LA690T เปิดเจอมี app "CTH" เพิ่ม พึ่งมา 4 ก.ย.57

แต่กดติดตั้งแล้วล้มเหลวทุกครั้ง ใครลงได้บ้างครับ

ลงแล้วดูอะไรได้มั่ง

[ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #5414 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 11:05:41 am »
 พี่ๆแนะนำวิธี เช็คว่า  tv LED ที่เราจะซื้อเป็นล๊อตใหม่หรือไม่  ให้ดูที่ตรงไหนค่ะ  แล้ววิธีเช็คว่า  เครื่องเปิดใช้งานมานานเท่าไร  ดูตรงไหนอะคะ  

จะซื้อ 55LB670T  แต่กลัเจอปัญหาแบบที่พี่ๆเจอกัน  เห็นมีพี่บางท่านบอก  ล๊อตหลังซ์้อมา  แก้ปัญหา ขอบจอดำแล้ว  เลยอยากทราบวิธีเช็คอะคะ  แล้ววิธีเช็คว่าควรจะเช็คอะไรบ้าง  ไปหาอ่านได้จากไหนอะคะ  พี่ๆแนะนำทีนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ

ถามอีกข้อนะคะ รุ่นนี้  Web OS สามารถเปิดเข้าไปดู เว็ปพวก  tvseriesclub  ได้ไหมอะคะ  คือชอบดู ซ๊รี่ย์  เลยอยากดูผ่าน เว็ป บราวเซอร์ ของ TV รุ่นี้เลย ไม่ทราบดูได้ไหม รองรับ Flash ไหมอะคะ  พี่ๆ  ใครใช้อยู่แนะนำทีนะคะ

จะมีเช็ค จำนวนการใช้งาน ในเมนูอยู่แล้วครับ น่าจะแถวๆ general
ส่วนเรื่องขอบดำนี้ บางคนรับไม่ได้ อาจจะมากเกิน บางคนรับได้ มีดำบางบางฉาก

ส่วน tvseriesclub   ยังไม่ได้ลองนะครับ แต่คุ้นๆว่าเคยเปิดดูซีรีย์ ผ่านเวปเหมือนกัน ก็ดูได้นะ

ถ้าไม่มั่นใจ ไปลองที่ร้านดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ direk_j

• *
« ตอบกลับ #5415 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 10:12:25 pm »
รบกวนหน่อยน่ะครับ!!! ผมใช้ LED รุ่น 42LW5700 ดูหนังผ่าน PC อยู่ดีๆ เจ้า TV ก็ restart เอง(อาการ restart ผมมักเคยเจอตอนต่อ USB HDD แล้วเปิด file MKV) พอจอติดมาใหม่ก็มีภาพ+เสียงปกติแต่ได้ไม่ถึง 10 วินาที ก็ดับไปอีกรอบ... แต่ครั้งนี้มันเศร้าเพราะมันเปิดไม่ติดอีกเลย ไปสัญญาณตรงมุมล่างซ้ายติดกระพริบสีแดงสลับไปมา จอมืดสนิท แบบนี้น่าจะเป็นจากอะไรครับ ซ่อมคุ้มไหมครับ ใครพอจะให้คำแนะนำได้รบกวนหน่อยน่ะครับ

[โขก]  [โขก]  [โขก]

ออฟไลน์ Nonfocus

• *
« ตอบกลับ #5416 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 12:59:14 am »
สอบถามหน่อยครับ ตัว 55LB670T กับ 55LB750T ยังไงบ้างครับ
ได้ราคามา 36,000 บาท กับ 38,490 บาท ต่างกัน 2,490 บาท
สมควรซื้อตัว 750T คุ้มมั้ยครับ ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ keamglad

• OLED TV member
  • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
    • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
« ตอบกลับ #5417 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 12:52:24 pm »
สอบถามหน่อยครับ  กะลังตัดสินใจจะเข้ามาเป็นสาวก lg กะเค้าบ้าง   
LG 49LB551T (49")

พอดีได้ราคามาถูก หมื่นปลายๆ เห็นว่าสเปกมันก็ปกติไม่ได้น่าเกลียดอะไร

การใช้งานผมคือต่อคอม hdmi เข้า avr ออกทีวี ออกเครื่องเสียง แล้วดูหนังไฮเดฟ ฟังเพลง เล่นเนทผ่านจอทีวี ไม่ดูบอล  ไม่ดูฟรีทีวี  ไม่ดูสามดี (ปวดหัว) ไม่เอาสมาร์ททีวี เพราะต่อคอมอยู่แล้ว  ก่อนนั้นใช้ Plasma pana50" hdready ต่อคอมแล้วเล่นเนท พันทิพ อ่านบอรด์เวียนหัวมากครับ ตัวหนังสือมันไม่คม เป็นจุดๆ เลยขายทิ้งไป

ภาพถ้าเทียบกับรุ่นอื่นๆเช่นสองตัวข้างล่าง  มันจะแย่กว่ามั๊ยครับ ( คือตอนนี้มีสามช๊อย  เห็นว่า lg ถูกดี)
Pana 50A410T หรือ
toshiba 55l2450vt

ปัจจุบันผมใช้ toshiba 50l2300vt ภาพก็โอเค ชอบ ผมรับได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2014, 12:54:02 pm โดย keamglad »