ผู้เขียน หัวข้อ: lg พลาสมา ทีวี 42pj650r ไฟเข้าไม่มีภาพ-เสียง เสียงรีเลย์ดังแป๊กๆ  (อ่าน 6148 ครั้ง)

ออฟไลน์ jakkrapan2523

• *
lg พลาสมา ทีวี 42pj650r  ไฟเข้าไม่มีภาพ-เสียง เสียงรีเลย์ดังแป๊กๆ (ไฟแดงกระพริบ สลับนำ้เงินตลอด) เหมือนจะติดแต่ไม่ติด ตรวจเช็คดังนี้
 1. เช็คไฟ va vs มี (เมื่อถอดสาย ไปบอร์ด  y ออก )  ภาคจ่ายไฟปกติใช่ไหมครับ
 2.ผมอยากทราบคาราบอด y เท่าไรครับ บอร์ดซื้อท่ีไหนครับ
 3.มีวิธีเชคบอร์ด y ไหมครับ ว่ามันเสีย และส่วนมากตัวไหนเสียครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ อาจารย์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2015, 03:51:31 pm โดย jakkrapan2523 »

ออฟไลน์ somchaijamsai

• Edge LED TV member
ซ่อมได้สำเร็จหรือยังครับ

• *
ยังซ่อมไม่ได้ครับช่วยชี้แนะวิธีซ่อมบอร์ดหน่อยครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?board=26.0

ห้องทีวีจะมีแต่ user ทั่วไปครับ ยังไงไปตั้งกระทู้ถามที่ห้องซ่อมจะดีกว่า ช่างซ่อมเพียบเลยครับ

• *
ขอบคุณครับ