ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาหน้าจอครับ  (อ่าน 930 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bank101

• *
สอบถามปัญหาหน้าจอครับ
« เมื่อ: มกราคม 02, 2016, 12:17:50 pm »
สอบถามผู้รู้ด้วยครับผมใช้ toshiba regza ขนาด 32" อายุประมาณสามปี ไม่ทราบว่าหน้าจอผมเป็นอะไร อาการคร่าวๆ คือ
 1.อาการตอนแรกมันมืดแค่จุดเดียวด้านล่าง(เหมือนแสงมันดรอปเฉพาะจุด) สักพักมันก็ลามขึ้นมาเรื่อยจนเป็นเหมือนในภาพ เหมือนหน้าจอมันมืดลงครับแต่ไม่ดับนะครับ
(ขอโทดด้วย ผมแทรกรูปในกระทู้ไม่เป็นเลยฝากลิงค์แทน)

2.แล้วพอจะซ่อมให้กลับเป็นเหมือนเดิมได้ไหมครับ

3.ถ้าซ่อมได้..ราคาค่าตัวค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ