ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ มีงบไม่เกิน 80000 uhd 4k รุ่นไหนดีสุด เน้นดูหนัง 3d fullrip ครับ  (อ่าน 17569 ครั้ง)

ออฟไลน์ henrykai

• Flat TV member
  • *
ตามนั้นเลยครับ ตัดสินใจไม่ถูก คือผมเป็นคนที่เวลาซื้อของจะจัดเเบบดีๆไปเลยจะได้ไม่ต้องมาเสียดายภายหลัง เพราะงั้นผมจะเน้นดูหนัง 3d และหนัง4k เป็นหลักเลย ขอคำแนะนำหน่อยครับ ระหว่าง sumsung sony lg อันไหนเจ๋งแนะนำหน่อยครับ ปล...เคยมีคนบอกผมว่าทีวีรุ่นใหม่ๆๆจะออกช่วง 4เดือนแรกของปี ผมควรรอก่อนดีมั้ยครับ

• *
ไม่มีคนมีความเห็นเลยหรอ งั้นเราจะถามเพื่อ????

ออฟไลน์ NimBo

• LCD TV member
  • **
ตอนเลือกซื้อของ คงจะคล้ายๆกับผมนะ คืออยากได้ของดีๆไปเลย
ทีวีสำหรับ 3D ยิ่งใหญ่ ยิ่งมัน สะใจ ผมใช้ LG 84 นิ้ว (ดูหนังแผ่น BD)
ยี่ห้ออื่นไม่ต้องไปดูแล้ว เชื่อผม
ก็ . . .  4K ขนาด 84 นิ้วขึ้นไป
LG ถูกกว่า Samsung และ Sony (ส่วนต่างเป็นแสน)

บางท่านติดตาม ดูสเปค ดูบททดสอบ ที่อยากรู้ ก็รู้หมด
แต่สุดท้าย ก็ยังสรุปด้วยตัวเองไม่ลง
คำแนะนำผมคือ ถ้าเน้นสามดี เอาจอใหญ่ๆไว้ก่อน ดูแล้วได้อารมณ์
รุ่น (ซีรี่) ที่แพงกว่า ของก็ต้องดีกว่าอยู่แล้ว ถ้างบถึง ซื้อตัวท๊อปเลย

• *
ขอบคุณครับ ผมจะตัดสินใจอีกที

ออฟไลน์ lacket

• *
ถ้าเน้นดู 3D ไป LG ยี่ห้อเดียวเลยคับ ...ทีนี้ก็อยู่ที่ขนาดกับราคาแล้วคับ..

ออฟไลน์ Dnxy

• *
จากที่ใช้มา...

Passive -  ภาพลอยดี แต่ดูเอียง ๆ ภาพจะเหลื่อมกัน
Active - ภาพลึกดี ดูเอียงได้ ภาพไม่เหลื่อม

ออฟไลน์ nakrabb

• *
Active ภาพจะไม่ลอยออกมาแบบโรงภาพยนต์ได้ภาพแนวลึกแทน แว่นตากระพริบบ่อย และต้องใช้แบตเตอรี่ ปัจจุบันถึงจะมีแบบชาร์จได้แต่พอแบตเสื่อมก็ต้องซื้อแว่นใหม่

Passive ภาพลอยเด้ง แต่ความละเอียดจะน้อยกว่าแบบแรก ข้อดีแว่นไม่ง้อแบต ใช้แว่นของโรงหนังทดแทนได้