ผู้เขียน หัวข้อ: Plasma Panasonic P50ST30T เปิดไม่ติด ไฟแดงกระพริบ 7 ครั้ง..  (อ่าน 22870 ครั้ง)

ออฟไลน์ puppylove

• Flat TV member
  • *
TV Plasma Panasonic P50ST30T เปิดไม่ติด ไฟแดงกระพริบ 7 ครั้ง ไม่มีภาพอะไรเลย

ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ จะส่งซ่อมที่ไหนดีครับ ?

ขอบคุณครับ
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: Plasma Panasonic P50ST30T เปิดไม่ติด ไฟแดงกระพริบ 7 ครั้ง..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2016, 11:31:54 pm »
อาการนี้ 50ST30 ของผมก็เคยเป็นครับ

เกิดจาก SC board เสีย ตอนนั้นเครื่องผมยังอยู่ในกระกันเลยไม่เสียค่าใช้จ่าย

แต่ต้องสั่งอะไหล่จากต่างประเทศ รวมระยะเวลาตั้งแต่วันที่ส่งซ่อมจนถึงวันที่ได้รับของใช้เวลา ๖๐ วันพอดีเลยครับ

ถ้าอยากได้ราคาถูกๆ ลองสอบถามร้านต่างๆที่ห้องซ่อมดูครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?board=26.0

แต่ถ้าจะเอาอะไหล่นอกแบบผม ก็ต้องส่งซ่อมกับตัวแทนของ panasonic โดยตรงครับ (sc board แท้ๆ น่าจะราคาหลักพัน)

ออฟไลน์ puppylove

• Flat TV member
  • *
Re: Plasma Panasonic P50ST30T เปิดไม่ติด ไฟแดงกระพริบ 7 ครั้ง..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 08:30:29 pm »
อาการนี้ 50ST30 ของผมก็เคยเป็นครับ

เกิดจาก SC board เสีย ตอนนั้นเครื่องผมยังอยู่ในกระกันเลยไม่เสียค่าใช้จ่าย

แต่ต้องสั่งอะไหล่จากต่างประเทศ รวมระยะเวลาตั้งแต่วันที่ส่งซ่อมจนถึงวันที่ได้รับของใช้เวลา ๖๐ วันพอดีเลยครับ

ถ้าอยากได้ราคาถูกๆ ลองสอบถามร้านต่างๆที่ห้องซ่อมดูครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?board=26.0

แต่ถ้าจะเอาอะไหล่นอกแบบผม ก็ต้องส่งซ่อมกับตัวแทนของ panasonic โดยตรงครับ (sc board แท้ๆ น่าจะราคาหลักพัน)

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับลุง ตอนนี้ส่งไปเช็คที่ศูนย์ 2 อาทิตย์แล้วยังไม่ติดต่อกลับเลยครับ

เห็นคุณ Dimner บอก เดือนหน้าราคาทีวีจะลงเลยอยากจะซื้อมาใช้ก่อนสักเครื่องนึงครับ ดูตัว

55J6300 ไว้อยู่ แต่ตอนนี้ราคายังไม่ลงเลย....

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ คุณลุงUFO

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 12:39:17 pm »
SC BOARD ของ panasonic

รวมถึงบอร์ดจ่ายไฟของ plasma ยี่ห้ออื่นๆ ไม่มีอะไหล่แล้วครับ

ต้องหาอะไหล่แทนจากเครื่องอื่นมาเปลี่ยน....

ผมเองก็sc borad พังอีกรอบแล้วเหมือนกัน ซ่อมไม่ได้แล้ว

[แทง] [แทง] [แทง]