ผู้เขียน หัวข้อ: hdd external 1 TB USB 3.0 สภาพใช้งานปกติ ขายเพียง 900 บาท สินค้าหมดประกัน  (อ่าน 6691 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naia

• LCD TV member
  • **
+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2018, 09:16:15 am โดย Naia »

ออฟไลน์ manpattaya

• Flat TV member
  • *
ผมเกือบโดนเหมือนกันครับ แต่ไม่ใช่เว็บนี้ จึงมาบอกต่อๆกัน เผื่อ จะได้รู้ทันมิจฉาชีพครับ ในเว็บ ขายดี ขาย ทีวี 65 นิ้ว lg ราคา 26500 บาท บอก ของล้างสต๊อก ของห้างบิ๊กซี พระราม 3  โทรสอบถาม บอกเหลือเครื่องสุดท้าย บอกให้รีปซื้อ
ผมอยู่พัทยา ผมบอกจะไปรับเอง ทางนั้นบอกว่า ตอนนี้ มารับไม่ได้ เพราะ ว่าไม่ได้อยู่ที่ห้างออกมาข้างนอก  แต่ จะมีรถส่งของ ออกจากห้างเพื่อมาส่งของ ที่ห้างตึกคอมพัทยา ถ้าผมสนใจ ให้รีบ จ่ายเงินก่อน รถออก ก่อน บ่ายสาม ของตอนนั้น ถ้าไม่ทัน ต้องมารับเอง ที่ห้าง  ผมเลยถาม ช่องทางการจ่ายเงินค่าสินค้า
คนร้าย บอกผมให้ จ่าย ที่ เซเว่น ได้ทุกสาขา เพราะ ทางห้างไม่มี นโยบาย โอนเงิน จ่ายค่าสินค้า""" ซึ่งผมเอง เกือบหลงเชื่อ เพราะผมซื้อขาย ทางเนต ไม่เคยเจอเคสแบบนี้  ส่วนมากให้โอนเข้าบัญชี  เจอแบบนี้ เกือบเชื่อครับ  """
ก่อนนห้านี้ เคยโดน มาแล้วครับ โอนให้แล้ว ปิดเครื่องหนี หนำซ้ำดดนหลอกให้ขับรถไปกลับ 3 ร้อยกว่าโล 555555
เข้าเรื่องต่อ  
ด้วยความที่ สนใจ เลย ถามเรื่อง การ จ่ายเงิน คนร้าย บอกจ่ายได้ที่ เซเว่น ซิ้งถ้าผม ต้องการซื้อ จริงๆ จะเอาเบอร์หมายเลขบาร์โคชสินค้า ส่งมาให้ เพื่อที่ จะชำระ
ด้วยความที่เป็นเงินเยอะ ผมเลย ถามถึงเรื่องบิลใบเสร็จ ว่า ถ้าผมชำระแล้ว บิล จะออกมาเป็นแบบไหน เป็นแบบของทางห้าง หรือว่า เป็น บิล รายการสินค้า ทีวี รุ่นที่ผมสั่งซื้อ เลยหรือเปล่า  คนร้าย ตอบไม่ได้ ตอบแต่เพียงว่า บิล จะเป็นแค่ บิลปรกติ ไม่ได้เป็น แบบที่ผมกล่าวเบื้องต้น ผมจึง ไม่จ่าย บอกว่า ผมจะไปรับ สินค้าเองที่ห้าง  พรุ่งนี้ 3 โมงเช้า

รุ่งขึ้นอีกวัน 7 โมงเช้ารีบออกจากบ้านกลัวไม่ทัน คนร้ายบอกต้องรีบมา ก่อน 10 โมงเช้าไม่งั้น รับของไม่ได้ งานยุ่งจะจ่ายสินค้าไม่ได้ผมเลยรีบออกแต่เช้า ขับรถมาจนถึงบางพระ โทรหาไม่รับสาย จากนั้นหยุดรถ โทรหาอีก จนถึง ทุกวันนี้ ยังไม่รับ สายผมเลย 5555555  ปิดเครื่อง หาย  เงียบกริบ

สรุปเดี๋ยวนี้ คนร้าย มาในอีกรูปแบบแล้วครับ ไม่ให้โอน เข้าบรรญชี แต่ ให้ไปจ่ายที่ เซเว่น   (( น่าจะหลอกให็ดอน ไปใช้หนี้บัตร อะไรสักอย่าง))

มาเตือนให้ทราบกันครับ  [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 03:10:19 pm โดย manpattaya »

ออฟไลน์ อิคคิว

• Edge LED TV member
ต้องขอโทษ ท่านสมาชิก user.Tong1983   และท่านอิคคิว ด้วยน่ะครับ ผมผิดเองแระ ที่ไม่ได้ มาดันกระทู้ว่าโอนแล้ว คือหลังจากโอนเงินเสร็จ ผมงานยุ่งๆก็เลยลืมไปเลย ที่จริง โดนแต่ผมคนเดียว เพราะผมน่าจะโอนเงินให้ก่อนท่านอื่น ไม่คาดคิดจริงๆครับ  [กระดึบ] และขอบคุณ ท่าน romeo_pop ช่วยค้นเบาะแส ให้เป็นอย่างดี

ไม่เป็นรัยหรอก ครับ ผมเองก๊อไม่ระมัดระวังเห็นแค่ว่าของมันถูก ยังงัยขอบคุณ คุณ romeo_pop และท่านอื่นๆ ที่มาให้ข้อมูลกัน ให้ท่านอื่นระมัดระวัง
ขึ้น แหม เดี๋ยวนี้นี่มันเนียนกันจริงๆ ครับผม

ออฟไลน์ Peach_9

• **
ไอสลัสสส!!    ผมก็เกือบโดนแล้ว     เมื่อวานแม่งบอกว่าอยู่เชียงใหม่ โทรไปบอกทำงานไม่สะดวกรับสาย ถ้าเจอเดี๋ยวจะให้เพื่อนเปลี่ยนจากทอมเป็นเธอ อีปลวก

รบกวน Webmaster จับตัวมันมาดำเนิคดีให้ได้นะครับ รู้สึกว่ามันโกยไปหลายหมื่นเลยงานนี้

ออฟไลน์ Naia

• **
เช็คข้อมูล กับ k-bank มาแล้วครับ บัญชียัง active อยู่ แต่ยอดคงเหลือ หลักสิบ สำหรับ สมาชิกที่โอนยอด 900,950,980, มีประมาณ 5 ยอด และ 4000 กว่าๆ อีกหลายยอด(น่าจะเป็นยอดที่ลงขาย เลนส์) พอมียอดเข้าก็ถอนออกเลย กับ ATM ยอดคงเหลือล่าสุด หลัก 10 ฿

ออฟไลน์ chai72

• *
ผมก็เกือบโอนครับ   แต่ดูสมาชิกเพิ่งโพสครั้งแรก  และไม่รับสายด้วยครับ

ออฟไลน์ Tong1983

• *
แจ้งความได้ไหมครับ แค้น ที่โดนหลอก ไม่เสียดายเงินน่ะ
คนแบบนี้หาตัวไม่น่ายาก เอกสารชัดเจน
 [แทง]  [แทง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 07:05:31 pm โดย Tong1983 »

ออฟไลน์ OLE

• **
โดนไป 900 สัสสส... [ไม่พูด]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 09:22:23 pm โดย OLE »

ออฟไลน์ romeo_pop

• *
อยากให้ชื่อกับข้อมูลมันขึ้นใน google บ้างอย่างน้อยก็กวนให้มันหากินยากขึ้น อยากให้คนที่โดนโกงช่วยกันโพสแบบนี้จะได้เป็นการช่วยดูแลสังคมกันอีกทาง สังคมจะดีเราต้องช่วยกันครับ
https://www.google.co.th/search?q=%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%B8%E0%B8%8A+%E0%B8%97%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%8D%E0%B8%AA%E0%B8%A1&gws_rd=cr,ssl&ei=JTq0VtqhMInbuQSt3Z6YBw

ออฟไลน์ romeo_pop

• *
แจ้งข่าวครับในเวปกล้องมีคนตามไปบ้านมันที่เชียงรายแล้วนะครับ
http://camera2hand.net/topic_detail.php?topic_id=283976
ใครสนใจเป็นเจ้าทุกข์ร่วมจัดการคนเลวๆก็เชิญไปร่วมกลุ่มกับเค้าได้

ออฟไลน์ Tong1983

• *
      ได้เรื่องยังไง ช่วยๆกันแจ้งข่าวด้วยน่ะครับ คนแบบนี้ต้องหมดไปจากโลกครับ อย่างน้อยก็ลดมิจฉาชีพไปได้ 1 คน จับได้ที่ไหนพร้อมจะไปชี้ตัวเลยครับ

ผมเป็น 1 คนที่โดนเหมือนกันครับ