ผู้เขียน หัวข้อ: H8 เล่น KODI ส่ง Passthrough ไป AVR ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2352 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gogundarn

• Flat TV member
  • *
H8 เล่น KODI ส่ง Passthrough ไป AVR ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 03:55:46 pm »
H8 เล่น KODI ส่ง Passthrough ไป AVR ไม่ได้ครับ สังเกตุจาก AVR จะแสดงเป็น PCM ครับ ทำให้เสียงออกมาเบามาก

ไม่ทราบว่าต้อง Up Firmware หรือลง Version ใหนครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ gongza

• *
Re: H8 เล่น KODI ส่ง Passthrough ไป AVR ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 02:10:49 pm »
H8 เล่น KODI ส่ง Passthrough ไป AVR ไม่ได้ครับ สังเกตุจาก AVR จะแสดงเป็น PCM ครับ ทำให้เสียงออกมาเบามาก

ไม่ทราบว่าต้อง Up Firmware หรือลง Version ใหนครับผม

ตั้งค่าใน kodi หรือยังครับ ให้เสียง ส่งแบบ Passthrough ครับ
kodi รองรับแค่ dts กับ doldy ครับ ถ้าจะให้เป็น hd ma ต้องเล่นผ่าน player แล้วเลือกเสียงเป็น raw ครับ

ส่วนตัวใช้ q5q ครับ กับปรับแต่งน่าจะเหมือนกัน

ออฟไลน์ Gogundarn

• *
Re: H8 เล่น KODI ส่ง Passthrough ไป AVR ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 10:36:47 am »

ตั้งค่าใน kodi หรือยังครับ ให้เสียง ส่งแบบ Passthrough ครับ
kodi รองรับแค่ dts กับ doldy ครับ ถ้าจะให้เป็น hd ma ต้องเล่นผ่าน player แล้วเลือกเสียงเป็น raw ครับ

ส่วนตัวใช้ q5q ครับ กับปรับแต่งน่าจะเหมือนกัน

ตั้งค่าเรียบร้อยครับ แต่สัญญานไม่ไป แต่ถ้าเล่นตัว Player อีกตัวสัญญานไป เลยมึน... ขอบคุณมากครับ