ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำสาย HDMI สำหรับ P50ST60 หน่อยครับ  (อ่าน 12035 ครั้ง)

ออฟไลน์ YY

• Flat TV member
  • *
ช่วยแนะนำสาย HDMI สำหรับ P50ST60 หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 01:31:00 am »
กำลังมองหาสาย HDMI ยาว 2 M ราคาประมาณเส้นละ 2-4 พันบาทครับ

HD Player ---> Sherwood 7505 ---> Panasonic P50ST60

อย่าง AQ Chocolate กับ VELOCITA MILANO V ให้ภาพและเสียงยังไงบ้างครับ

AQ Cinnamon นี้ต่างกับ Chocolate เยอะมั้ยครับ

มีรุ่นไหนยี่ห้อไหนแนะนำอีกบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: ช่วยแนะนำสาย HDMI สำหรับ P50ST60 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 02:16:15 am »
เคยใช้ audioquest carbon(รุ่นสูงกว่าchocolate) และ velocita milano V

audioquest ภาพจะได้เม็ดสีที่เข้มข้น และเฉดสีเที่ยงตรงแม่นยำ มีความเป็น filmlookสูงมากๆ
เสียงจะกระชับควบแน่น มวลเสียงขึ้นเป็นรูปเป็นร่าง ชี้ตำแหน่งแม่นยำ

velocita milano V ภาพออกแนวสว่าง นวลๆ สีออกโทนดิจิตอล เฉดสีจะดูเหมือนโดนฟอกขาว ทำให้ภาพแลดู "จืด"
เสียงก็ออกแนวนวลๆ เนื้อเสียงไม่กระชับนัก มวลเสียงหนาแต่ไม่แน่น ออกแนวเรื่อยๆ ไม่ค่อยมีสีสันและรสเสียงครับ

สุดท้ายผมก็ขายทั้งสองตัวนี้แล้วใช้ kaiboer L series แทนครับ เส้นนี้ภาพเป็นรอง AQ carbon เล็กน้อย
ส่วนเสียงจะด้อยกว่าcarbon แต่กลับให้เสียงที่เป็นกลางกว่ามาก จึงปรุงเสียงให้ไปตามแนวทางของเราได้ง่าย
ที่สำคัญคือ ราคาแค่ 700บาท(ซื้อที่LAZADA)

มีเพื่อนในเวปคนนึงขาย audioquest VODKA ทิ้งไป และใช้แค่ kaiboer L series เหมือนกันครับ ๕๕๕๕๕

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: ช่วยแนะนำสาย HDMI สำหรับ P50ST60 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 02:25:24 am »

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 12:16:21 pm »
อ่านแล้วคิดถึง P50ST60T   อยู่กับผมมาแค่ 200 ชม.    มีเหตุจำเป็น  ... จำใจต้องปล่อยเค้าไป

อารมณ์เหมือนคิดถึงแฟนเก่า  คนคุ้นเคย...     [กระดึบ] [เศร้า]

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 01:44:34 pm »
อ่านแล้วคิดถึง P50ST60T   อยู่กับผมมาแค่ 200 ชม.    มีเหตุจำเป็น  ... จำใจต้องปล่อยเค้าไป

อารมณ์เหมือนคิดถึงแฟนเก่า  คนคุ้นเคย...     [กระดึบ] [เศร้า]
ใช้ DLP  PJT  ก็จะลืมแฟนเก่าสนิทเลยครับพี่  [คิคิ]