ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดจอง Zappiti 4K ONE SE HDR เพลย์เยอร์ 4K Dual HDMI Output แยกภาพและเสียง  (อ่าน 252083 ครั้ง)

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
Zappiti  แต่ละรุ่น   Adaptor จ่ายไฟแถม   จ่ายได้12V  ? A    กี่แอมป์กันบ้างครับ

ในตัว DUO ที่มีอยู่ จะเป็นไฟ  3A ครับ แต่ในเว็บเมืองนอกระบุเป็น 2A

เดี๋ยวพอตัวกลางกับตัวเล็กเข้ามาแล้ว ผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ ขอบคุณครับผม

พอดีลองทำไว้เล่นๆ   น่าจะเหลือเฟือแล้วครับ

ก. 12VDC  6A Max x 3 ชุด .....
ข. 5V DC 3A = 1 ชุด พร้อมระบบเชื่อมผ่านสัญญาณUSB2แยกจ่ายไฟถ5V3A  อิสระ จ่อๆให้ External HDD 2.5" โดยไม่มีการแย่งไฟจาก Main Board ของเครื่องเล่นตัวหลักอีกต่อไป   ( เพราะใช้1tB & 2tB ตัวอ้วนๆหนาๆอยู่)
(ก. ข. ใช้หม้อแปลง ลูกใหญ่  150VA  ขดลวดใหญ่  จ่าย 12A  จ่ายได้เหลือๆ)

ค. 12V DC 5A (DC out 2.1mm)   or  15V DC 5A ( DC out : Samsung / UBC )
เป็นชุดที่เลือกได้15V & 12V (ต้นทาง ใช้หม้อแปลง ชุดที่สอง  และเป็นชุดเดียวกัน) เลือกเสียบ  UBC or HDD Docking

เยี่ยมเลยครับ  [ปลื่ม]

ของคุณ wat12 กำลังไฟน่าจะเหลือๆเลยครับ

คุณ wat12 ใช้แล้ว ส่วนภาพหรือเสียงครับ ที่เห็นผลชัดเจนกว่ากัน

ออฟไลน์ noykrub

• *
Zappiti มัน support ตามนี้ไหมครับ

1. เล่นพวก IPTV คือจะดู digital TV ผ่านเน็ตครับ

2. ส่งสัญญาณ dolby dts 5.1 หรือ 7.1 ผ่าน hdmi out เข้า AVR เพื่อถอดรหัสออกลำโพง 5.1 หรือ 7.1

3. share VDO จาก iphone6 ออก TV ผ่าน airplay (zappiti support airplay ไหม?)

รบกวนช่วยตอบ 3 ขีอนี้หน่อยนะครับ

1.ใช้งานได้ครับ
2.ส่งสัญญาณได้ครบครับ
3.กำลังให้ทางเทคนิคทดสอบครับ

1.ใช้งานได้ครับ ---> รบกวนขอภาพหน้าจอ iptv หน่่อยซิครับ ผมจะเอาไว้ให้แม่ดู แก่แก่แล้ว ถ้าเลือกช่องยาก กลัวแกจะเลือกไม่เป็นครับ
2.ส่งสัญญาณได้ครบครับ --> ok ครับ
3.กำลังให้ทางเทคนิคทดสอบครับ ---> รบกวน check ให้หน่อยครับ

• *
    • HDstudio
Zappiti มัน support ตามนี้ไหมครับ

1. เล่นพวก IPTV คือจะดู digital TV ผ่านเน็ตครับ

2. ส่งสัญญาณ dolby dts 5.1 หรือ 7.1 ผ่าน hdmi out เข้า AVR เพื่อถอดรหัสออกลำโพง 5.1 หรือ 7.1

3. share VDO จาก iphone6 ออก TV ผ่าน airplay (zappiti support airplay ไหม?)

รบกวนช่วยตอบ 3 ขีอนี้หน่อยนะครับ

1.ใช้งานได้ครับ ---> รบกวนขอภาพหน้าจอ iptv หน่่อยซิครับ ผมจะเอาไว้ให้แม่ดู แก่แก่แล้ว ถ้าเลือกช่องยาก กลัวแกจะเลือกไม่เป็นครับ
2.ส่งสัญญาณได้ครบครับ --> ok ครับ
3.กำลังให้ทางเทคนิคทดสอบครับ ---> รบกวน check ให้หน่อยครับ

1. เลือกช่องไม่ยากครับ สามารถหา app ลงได้หลากหลายครับ
3. ส่งไปเฉพาะ VDO ไม่ต้องโชว์ทั้งหน้าจอใช่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Lobsterfanpage

• https://www.facebook.com/lobsterthailand/

• *

1. เลือกช่องไม่ยากครับ สามารถหา app ลงได้หลากหลายครับ
3. ส่งไปเฉพาะ VDO ไม่ต้องโชว์ทั้งหน้าจอใช่หรือเปล่าครับ

3. จริงๆต้องการ vdo เล่นหนังในมือถือ , vdo จาก youtube และ ภาพนิ่ง จากมือถือ android และ iphonr6 ขึ้น tv ครับ .. แล้วโชว์ทั้งมือถือเลยได้ไหมครับ

• *
    • HDstudio

3. จริงๆต้องการ vdo เล่นหนังในมือถือ , vdo จาก youtube และ ภาพนิ่ง จากมือถือ android และ iphonr6 ขึ้น tv ครับ .. แล้วโชว์ทั้งมือถือเลยได้ไหมครับ

รับทราบครับผม จะรีบเทสแล้วมาแจ้งให้ทราบนะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wat12

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Zappiti  แต่ละรุ่น   Adaptor จ่ายไฟแถม   จ่ายได้12V  ? A    กี่แอมป์กันบ้างครับ

ในตัว DUO ที่มีอยู่ จะเป็นไฟ  3A ครับ แต่ในเว็บเมืองนอกระบุเป็น 2A

เดี๋ยวพอตัวกลางกับตัวเล็กเข้ามาแล้ว ผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ ขอบคุณครับผม

พอดีลองทำไว้เล่นๆ   น่าจะเหลือเฟือแล้วครับ

ก. 12VDC  6A Max x 3 ชุด .....
ข. 5V DC 3A = 1 ชุด พร้อมระบบเชื่อมผ่านสัญญาณUSB2แยกจ่ายไฟถ5V3A  อิสระ จ่อๆให้ External HDD 2.5" โดยไม่มีการแย่งไฟจาก Main Board ของเครื่องเล่นตัวหลักอีกต่อไป   ( เพราะใช้1tB & 2tB ตัวอ้วนๆหนาๆอยู่)
(ก. ข. ใช้หม้อแปลง ลูกใหญ่  150VA  ขดลวดใหญ่  จ่าย 12A  จ่ายได้เหลือๆ)

ค. 12V DC 5A (DC out 2.1mm)   or  15V DC 5A ( DC out : Samsung / UBC )
เป็นชุดที่เลือกได้15V & 12V (ต้นทาง ใช้หม้อแปลง ชุดที่สอง  และเป็นชุดเดียวกัน) เลือกเสียบ  UBC or HDD Docking

เยี่ยมเลยครับ  [ปลื่ม]

ของคุณ wat12 กำลังไฟน่าจะเหลือๆเลยครับ

คุณ wat12 ใช้แล้ว ส่วนภาพหรือเสียงครับ ที่เห็นผลชัดเจนกว่ากัน

ที่บ้านมีพวกกล่องเล็กๆน้อยๆ  ครบทุกชิบเลยครับ  Sigma(TV102DVBT2 & 303D Zappiti)    Realtech  MarvelQDEO

ถ้าZappiti 4k มาอีก.....Output ขนาดนี้  ก็ยังคงจ่ายได้สบายๆครับ  ๕๕๕

เรื่องของผลการใช้..กล่องจ่ายไฟ....เนื่องจากส่วนตัว  ไม่เคยซื้อของแบรนด์ต่างๆมาใช้เองเลย.......ทำเล่นเองมาตลอด
ต้องขอเรียนก่อนครับว่า   ตัวเองเน้นยกระดับคุณภาพขึ้นไปทั้งแผง.........จึงยกระดับได้ทั้งสองอย่างครับ     ทั้งนี้ขึ้นกับคุณความดีเดิม/จุดอ่อนของระบบไฟ ของเครื่องเล่นนั้นๆด้วยครับ..........แต่ขอให้วางใจได้หากเครื่องเล่นมีศักยภาพอย่างไร.........ไฟที่ดีกว่า (เร็ว แรง นิ่ง น้อยซ์ต่ำ) ย่อมทำให้ปรากฏแต่สิ่งดีๆให้ชมให้ฟังจร้า...........(ถ้ายังไม่ถึงจุดพอใจ  ข้าน้อย  มักตามไปแกะทำถึงในกล่องเลย  ๕๕๕)

• *
    • HDstudio
คุณ wat12 หากยกทั้งแผงแบบนี้ สงสัย ภาพของ Zap มิติจะทะลุจอได้เลยนะครับ  [หื่น]

คุณ noykrub

ใน Zappiti ผมลองลง app : Airplay Reciever แบบเสียเงินนะครับ ประมาณ 170 บาท
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.waxrain.airplaydmr2

เพื่อให้ zappiti ทำหน้าที่เป็น ตัวรับสัญญาณ ทดสอบออกมาแล้ว สามารถเปิดได้ทั้งภาพ วิดีโอ และสามารถทำเป็น mirror ได้ด้วยครับ

• *
คุณ wat12 หากยกทั้งแผงแบบนี้ สงสัย ภาพของ Zap มิติจะทะลุจอได้เลยนะครับ  [หื่น]

คุณ noykrub

ใน Zappiti ผมลองลง app : Airplay Reciever แบบเสียเงินนะครับ ประมาณ 170 บาท
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.waxrain.airplaydmr2

เพื่อให้ zappiti ทำหน้าที่เป็น ตัวรับสัญญาณ ทดสอบออกมาแล้ว สามารถเปิดได้ทั้งภาพ วิดีโอ และสามารถทำเป็น mirror ได้ด้วยครับ

ขอบคุณทีมงานที่อุสาห์ทดสอบให้นะครับ จองตัวท็อปไปแล้วเรียบร้อยครับ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ yakumojoly

• Flat TV member
  • *
10bit ถ้าเล่นกระตุกเยอะเหรอครับ ผมไฟล์ 10bit เยอะด้วยสิ  [โขก]

• *
    • HDstudio
10bit ถ้าเล่นกระตุกเยอะเหรอครับ ผมไฟล์ 10bit เยอะด้วยสิ  [โขก]

10 bit ตอนนี้ยังไม่รองรับครับ

แต่ถ้าไฟล์ที่เป็น MKV / FULL RIP ทั่วไป รับรองภาพสวยขึ้นแบบไม่ต้องจับผิดเลยครับ  [หื่น]

• https://www.facebook.com/lobsterthailand/

Zappiti รองรับระบบเสียง Dolby Atmos ,Dolby Truehd ,DTSHD

และบนรีโมทของแซปนั้น สามารถตั้งค่าได้อย่างงายดาย เพียงกดปุ่ม delete

ในระหว่างหนังกำลังเล่นอยู่ เท่านี้ก็enjoyกับภาพยนต์เรื่องโปรดแล้ว

*ฟังค์ชั่นง่ายๆ ในแซปปิตี้

• *
    • HDstudio

ลูกค้าที่สั่งจอง Zappiti กับทางบริษัทไว้ เราขอแจ้งให้ทราบว่า สินค้าพร้อมส่งหรือมารับเองในวันพุธนี้แล้วครับ
1) รบกวนโอนเงินส่วนที่เหลือได้ตามบัญชีตามนี้เลยครับ (สำหรับผู้ต้องการให้จัดส่ง)
- เลขที่บช. 011-1-81114-8 ธ.กสิกรไทย สาขา เซียงกง (ออมทรัพย์) ชื่อบัญชี บริษัท เอชดี สตูดิโอ จำกัด
- เลขที่บช.401-892874-1 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา จตุรัสจามจุรี (ออมทรัพย์) ชื่อบัญชี บริษัท เอชดี สตูดิโอ จำกัด

2) แจ้งการโอนมาทางบ.ได้ 3 ช่องทาง
☎ 081-553-6269
-Line Id - businethifi
-Inbox https://www.facebook.com/hdstudiothai/messages

สำหรับท่านใดสะดวกมารับเอง รบกวนแจ้งด้วยก็ดีครับ เรามีน้องๆ Zappiti Staff ที่จะช่วยติว ตอบข้อคำถามคาใจ สอนวิธีการใช้งานได้ครับ

• *
    • HDstudio
ขอบคุณรีวิวจาก ChiangmaiHidef ครับ

Zappiti Duo รีวิวสั้นๆ
อย่างแรกเลย มันคือ HD Player 4K ที่ภาพและเสียงดีมากๆ มาพร้อมกับลูกเล่นมากมาย OS หลักคือ Android ที่สามารถเล่นได้เหมือน Tablet โหลด App จาก Google Play(ของแถม) คุณสมบัติเด่นๆ ตัวนี้คือภาพสวยมากๆ เล่นไฟล์ 4K ได้ และสามารถถอดระหัสเสียง Dolby Atmos แต่การที่จะใช้คุณสมบัติเหล่านี้ให้ครบต้องทำการลงทะเบียนผ่านตัวเครื่องที่ต่อ Wifi จึงจะสามารถทำให้เครื่องสร้างปกหนัง คำบรรยาย และอื่นๆ (เยอะมากผมลองไม่หมด) ระหว่างที่ทำการลงทะเบียน จะมี Pop Up สอนวิธีใช้งานมาเรื่อยๆ เช่น ลูกเล่นต่างๆ มันเยอะมากๆ บอกตามตรง 2-3 ปีที่ผ่านมาตั้งแต่ Android Box เกลื่อนตลาด มันแค่ทำให้ภาพออกและมีเสียงแค่นั้น แต่จะให้เสียงดีภาพสวยนั้นมันสู้ Hd Player รุ่นแรกๆ ไม่ได้ แต่ Zappiti ก็มาจุดประกายผมอีกครั้ง ถึงจะใช้ Realtek 1195 ภาพและเสียงที่ออกมาทำได้ดีมากๆ จนผมต้องยอมสั่งสินค้าเข้ามาเกือบ 20 ตัว ลูกค้าประจำมั่นใจในร้านจองกันเข้ามาแบบไม่น่าเชื่อ ผมเองวันนี้มีโอกาสได้ลองแล้วประทับใจมากๆ กับการโชว์ปกที่มีคำบรรยาย และบอกคุณสมบัติต่างๆของหนังเรื่องนั้นๆ ประกอบกับภาพและเสียงออกมานั้นดีเกินคาดหมาย ( แต่สู้ Oppo หรือ Pioneer ยังไม่ได้ ) zappiti ทั้ง 3 รุ่นเหมือนกันหมดต่างกันที่ใส่ Hdd และขนาดของตัวเครื่อง ทำไมผมถึงว่ามันดีเลิสขนาดนั้น ก็เพราะ เฟริมแวร์ ของ Zappiti ที่พัฒนาอยู่ตลอด การใช้งานของระบบ Android ทำได้ดีมากๆ เลยทำให้ยืดหยุ่นสำหรับการใช้งานดีมาก อะไรอ่านไม่ได้อ่านไม่ออกบอก Android มี App ให้เลือกลงจาก Google Play เล่นไฟล์เพลง Flac DSD หรือ อะไรต่างๆ โหลดได้เลย รออะไรอีกจัดเลยครับ!!!

Zappiti Dou 10 เหลือ 3
Zappiti 4k 3 เหลือ 1
Zappiti Mini 3 เหลือ 1
สนใจติดต่อได้ที่
Tel. 090-2895289, 092-2893978
Facebook : Chiangmai Hidef
Email: [email protected]

• *
    • HDstudio
ชาวระยองไปพบกันได้ที่ https://www.facebook.com/hdrayongshop

มาแล้วนะ Zappiti ถึง hd rayong แล้วทั้งสามรุ่น ใครจ้องๆอยู่ มาแสดงความเป็นเจ้าของกันได้เลย นะ
สอบถาม 089 2504224

Zappiti Player 4K HD Player กำลังร้อนแรงที่สุดในขณะนี้ 

แม้จะเพิ่มยอดสั่งจองแล้ว แซปปิตี้ยังไม่เพียงพอในการจำหน่ายอาจจะต้องรอล๊อตใหม่เร็วๆนี้ครับ

Zappiti Player 4K แซปที่สุดในปี 2016
*ภาพสวย เสียงดี ในราคาสัมผัสได้
http://www.buyzappiti.com
โทร : 089 - 4866458
FB : www.facebook.com/lobsterthailand
Line : lobsterfanpage

https://youtu.be/0Cz-IMbnVsA

ลองชมตัวอย่างจาก VDO Review ได้เลยครับ

เลือกหนังที่จะดูหนังตัวอย่างครับ กด Enter 1 ครั้ง จะเข้าไปสู่หน้าปกใน (หน้าที่มีรายละเอียดหนัง)

กดปุ่ม Menu จาก Remote แล้วเลือก Show Trailer รอโหลดแปบนึงก็จะเข้าตัวหนังตัวอย่างแล้วครับ

โหลดหนังตัวอย่างออนไลน์จะขึ้นอยู่กับความเร็วของ Wifi บ้านด้วยครับ แต่เน็ตบ้านธรรมดาก็จะเข้าได้ไม่ช้าปกติครับ

ขอบคุณ admin zappitithailand รีวิวไว้เข้าใจง่ายมากเลยครับ

*ฟังค์ชั่นง่ายๆ ของแซปปิตี้

Zappiti Player 4K
ดูหนัง ฟังเพลง ในเครื่องเดียว

*เต็มอิ่มทุกความบันเทิงกับแซปปิตี้