ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดจอง Zappiti 4K ONE SE HDR เพลย์เยอร์ 4K Dual HDMI Output แยกภาพและเสียง  (อ่าน 252149 ครั้ง)

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio

Zappiti กับความรู้สึกเสมือนจำลองอยู่ในโรงหนังส่วนตัวด้วยระบบเสียงรอบทิศทาง ในราคาเริ่มต้นเพียง 6900- สำหรับรุ่นมินิเท่านั้น
พร้อมโปรพิเศษ ผ่อน 0% 6เดือนกับ SCB / Krungsri และบัตรในเครือ เฉพาะ 1-30 ตุลาคมนี้เท่านั้นนะครับ

โทร 081-553-6269
Line - businethifi

ต่างจังหวัดไม่ต้องน้อยใจ ส่งฟรี EMS
สั่งซื้อเลยที่ http://www.buyzappiti.com/

• *
    • HDstudio

โปรโมชั่นสุดเด็ด เผ็ดร้อนแรง ประจำเดือนนี้ กับการผ่อนชำระ 0 % สูงสุดถึง 6 เดือน ในราคาเดิม ผ่อนสบายกับบัตรเคือกรุงศรี และ SCB
เฉพาะรุ่น Duo - 10,900 บาท
และรุ่น 4K - 8,900 บาท
ที่โชว์รูมทาวน์อินทาวน์ วันนี้-31 ตุลาคม นี้
ต่างจังหวัดไม่ต้องน้อยใจ ส่งฟรี EMS
สั่งซื้อเลยที่ http://www.buyzappiti.com/

• *
    • HDstudio
Re: Zappiti Player 4K ใหม่ล่าสุดทั้ง3รุ่น ภาพสวยเฟิร์มแวร์เสถียร
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2016, 02:18:01 pm »
ภาพสวยในฝันที่ไม่ต้องแลกมาพร้อมกับราคาอันแสนโหดอีกต่อไปด้วย Zappiti Player 4K ที่ใช้เทคโนโลยี Zappiti™ MagicPixel

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2016, 02:18:34 pm โดย hdstudio »

• *
    • HDstudio
Re: Zappiti Player 4K ใหม่ล่าสุดทั้ง3รุ่น ภาพสวยเฟิร์มแวร์เสถียร
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 12:40:27 pm »

เมนูการใช้งาน Zappiti แบบง่ายๆครับ

• *
    • HDstudio
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2017, 01:32:38 pm โดย hdstudio »

• *
    • HDstudio
สวัสดีครับ ชาว HD PLAYER ทุกท่าน ทางเราขอเริ่มต้นปีด้วยการพา Zappiti ทั้ง 3 รุ่นมาทำความรู้จักกันที่นี่เป็นที่แรกครับ
Zappiti ทั้ง 3 รุ่น ซึ่งใช้ชื่อรุ่นว่า Mini , ONE , DUO เหมือนอย่างเคยครับ

ท่านใดสนใจสามารถสั่งจองสินค้าได้แล้ววันนี้ตามตัวแทนจำหน่ายหรือติดต่อ 081-553-6269

ติดตามรายละเอียดของ Zappiti ได้ที่
รวมพลคนใช้ HD Player Mede8er และ Zappiti
https://www.facebook.com/groups/657991591030300/

HD Studio Fanpage
https://www.facebook.com/hdstudiothai/
Line : @businethifi

#ทำความรู้จักกับสเปคแบบคร่าวๆก่อน#
;D ทั้ง 3 รุ่น จะใช้รหัสห้อยท้ายนามกุลว่าเป็น HDR ทั้งหมด เพราะใช้พอร์ท HDMI 2.0a เพื่อรองรับการเล่นไฟล์ในรูปแบบ HDR
;D ทั้ง 3 รุ่น ใช้ Chipset Realtek RTD1295 // CPU: ARM® Cortex® CA53 x4 (Quad Core) // GPU: Mali™-T820 MP3 (3 Core)
;D ทั้ง 3 รุ่น ใช้ RAM: 2 GB DDR3
;D ทั้ง 3 รุ่น เพิ่ม Video/Audio DSP hardware

#รองรับไฟล์และซับไตเติ้ลประเภทใดบ้าง#
 ;) ทั้ง 3 รุ่น รองรับไฟล์รูปแบบ HEVC, H.265, x265 (สูงสุด 60p สำหรับ4K), MVC, AVC, MPEG-2, MPEG-4, VC-1, H.264/x.264 (ตั้งแต่ Full HD 60p และ 4K 24p), FLV, AVS, XVID, DIVX (from version 4), Sorenson Spark L70, VP9 HW (สูงสุด 4K 60p)  Mbit/s in HEVC 4K)
 ;) ทั้ง 3 รุ่น รองรับ Ultra high bitrate ไฟล์ 4K ถึง 350 Mbit/s
 ;) ทั้ง 3 รุ่น รองรับไฟล์ชนิด 3D BD ISO, BD ISO, BDMV, MKV, MPEG-TS, MPEG-PS, M2TS, VOB, AVI, MOV, MP4, QT, WebM, DVD-ISO, VIDEO_TS, AVCHD 2.0 (AVCHD 3D, AVHD Progressive)
;) ทั้ง 3 รุ่น รองรับไฟล์เสียง AC3, DTS MPEG, MP3, AAC, LPCM, ALAC, APE, M4A, AIFF, WAV, VSELP, FLAC, Ogg/Vorbis; lossless and audiophiles formats support (up to 192 kHz / 32-bit)
;) ทั้ง 3 รุ่น รองรับซับไตเติ้ล SRT (external), SUB (MicroDVD) (external), text (MKV), SSA/ASS (MKV, external), VobSub (MP4, MKV, SUB/IDX external), PGS (BD ISO, BDMV, M2TS, MKV), DVBSUB (DVB-T, DVB-S, DVB-C)

#ถอดรหัสโฮมเธียเตอร์และระบบเสียงใดบ้าง#
 :o ทั้ง 3 รุ่น รองรับ Bitstream, downmix stereo (DTS, DTS-HD MA, DTS-HD HRA, DTS:X, Dolby Digital, Dolby Digital EX, Dolby Digital Plus, Dolby TrueHD, Dolby Atmos)

#อ่านไฟล์รูปภาพชนิดใดบ้าง#
 ;) ทั้ง 3 รุ่น รองรับ JPEG, PNG, BMP, GIF (ใหญ่ได้สูงสุด 4096x4096).
 ;) ทั้ง 3 รุ่น รองรับการทำพรีเซนท์เทชั่น เปิดเพลงพร้อมดูรูปภาพ (Musical slideshow)

#ระบบNetworkที่รองรับในรูปแบบใดบ้าง#
;D ทั้ง 3 รุ่น มี Ethernet: 10/100/1000 Mb/s LAN + WAN
;D ทั้ง 3 รุ่น รองรับ Wi-Fi: 8IEEE 802.11a/b/g/n, Wifi 5G
;D ทั้ง 3 รุ่น ใช้ Bluetooth 4.0 และ Android 6.0

##และทุกรุ่นมาพร้อมกับ Backlit รีโมทคอนโทรล พร้อมใช้งานได้หลากหลายมากขึ้น##

• *
    • HDstudio
###INSIDE ตัวเครื่อง###

*** Body-อลูมิเนียมทั้งชิ้น // น้ำหนัก- 400 กรัม (รวม Wifi)

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้านข้าง

"เล็กเท่าฝ่ามือตรงคอนเซปต์ความเล็กแบบ Mini"

Port ที่ติดมากับเครื่อง

อุปกรณ์ในกล่อง

สรุป
 :o รองรับ HDD แต่ละลูกสูงสุดถึง 16 TB ผ่าน USB / eSATA
 :o รองรับ USB 3.0 และ Type-C เพื่อเล่นไฟล์และ Copy อ่านข้อมูลฉับไว
 :o รองรับUSB 2.0 มี 2 ช่อง
 :o รองรับเสียบหูฟังผ่าน MiniJack
 :o รองรับการเชื่อมต่อผ่าน Optical

• *
    • HDstudio

*** Body-อลูมิเนียมทั้งชิ้น // น้ำหนัก- 1.65 กิโลกรัม (รวม Wifi)

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้านข้าง

สรุป
 ;D รองรับ HDD แบบ3.5" ภายในได้ลูกละ 16TB ภายนอกไม่จำกัดลูกและสูงสุดลูกละ 16TB เช่นกัน
 ;D รองรับการทำตัวเครื่องเป็น Server ย่อมๆ แล้วใช้ตัวอื่นสตรีมมิ่ง
 ;D รองรับ 3x USB 2.0, 1x USB 3.0, 1x USB Type-C
 ;D รองรับทั้ง Optical , Coaxial
 ;D รองรับ Analogue RCA
 ;D มีพัดลมระบายความร้อน

• *
    • HDstudio

*** Body-อลูมิเนียมทั้งชิ้น // น้ำหนัก- 400 กรัม (รวม Wifi)

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้านข้าง

"วางได้สวยๆi"

สรุป
 ;)รองรับ HDD แบบ3.5" ภายในได้ลูกละ 16TB ภายนอกไม่จำกัดลูกและสูงสุดลูกละ 16TB เช่นกัน ได้ถึง 2 ลูก
 ;)รองรับการทำตัวเครื่องเป็น Server ย่อมๆ แล้วใช้ตัวอื่นสตรีมมิ่ง
 ;)รองรับ 3x USB 2.0, 1x USB 3.0, 1x USB Type-C,
 ;)รองรับทั้ง Optical , Coaxial
 ;)รองรับ Analogue RCA
 ;)มีพัดลมระบายความร้อน

ออฟไลน์ dewsurapol

• Edge LED TV member
รบกวนถาม ที่ว่าดูไฟล์ DIVX (from version 4) หมายความว่า AVI เล่นได้หมด ไม่ติดลิขสิทธิ แบบ  Mede8er1000x3D ใช่ไหมคะ
แล้วไฟล์ wmv เล่นได้ไหม ทั้งหมดเล่นใน media center ได้เลยไหมคะ หรือต้องไปเข้าไปดูใน Kodi คะ
ปล. ถ้าเข้าไป Kodi แล้วยังใช้ รีโมท ของ zappiti สั่งงานเช่น เร่งความเร็วหนังได้ไหมคะ ขอบคุณมากค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2017, 10:23:10 pm โดย dewsurapol »

• *
    • HDstudio
รบกวนถาม ที่ว่าดูไฟล์ DIVX (from version 4) หมายความว่า AVI เล่นได้หมด ไม่ติดลิขสิทธิ แบบ  Mede8er1000x3D ใช่ไหมคะ
แล้วไฟล์ wmv เล่นได้ไหม ทั้งหมดเล่นใน media center ได้เลยไหมคะ หรือต้องไปเข้าไปดูใน Kodi คะ
ปล. ถ้าเข้าไป Kodi แล้วยังใช้ รีโมท ของ zappiti สั่งงานเช่น เร่งความเร็วหนังได้ไหมคะ ขอบคุณมากค่ะ

AVI ที่เทสมา Zap จะจัดการแปลงให้เล่นได้ครับ
WMV ขอตัวอย่างไฟล์ได้มั้ยครับ จะได้ลองทดสอบครับ
ปกติแล้วจะไม่ใช้ KODI ในการเล่นไฟล์หนังเลยครับ ใช้โปรแกรมที่ติดมากับเครื่องเป็นหลัก
.
ตอนนี้ Zappiti ONE 4K HDR มีเดโมอยู่ที่โชว์รูมนะครับ
ถ้าสะดวกวันไหน นัดล่วงหน้าแวะเข้ามาเทสได้เลยครับ

ออฟไลน์ gongza

• Flat TV member
  • *
ข้อมูลลงผิดมั้ยครับ รูปประกอบรุ่น mini เอารุ่น กลางมาลง ส่วนภาพถ่ายจริงทั้ง รุ่นกลาง กับ รุ่นใหญ่ ไม่มีพัดลม แต่ในแบบแปลน มีพัดลม สรุปมีพัดลม หรือ ไม่มีพัดลมครับ

• *
    • HDstudio
ข้อมูลลงผิดมั้ยครับ รูปประกอบรุ่น mini เอารุ่น กลางมาลง ส่วนภาพถ่ายจริงทั้ง รุ่นกลาง กับ รุ่นใหญ่ ไม่มีพัดลม แต่ในแบบแปลน มีพัดลม สรุปมีพัดลม หรือ ไม่มีพัดลมครับ

ขอบคุณที่ช่วยแจ้งครับ กำลังแก้ไขครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ sky_k

• LCD TV member
  • **
สนใจ Zappiti 4K HDR ตัวนี้เสาwifi ถอดได้้ไหมครับ
แล้วของมาวันที่เท่าไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2017, 01:24:08 pm โดย sky_k »

• *
    • HDstudio
สนใจ Zappiti 4K HDR ตัวนี้เสาwifi ถอดได้้ไหมครับ
แล้วของมาวันที่เท่าไรครับ

ถอดได้ครับ ประมาณช่วง 18-20 มกราคมนี้ครับ ครับ

• *
    • HDstudio

ของจริงมีช่องครับ แต่ไม่ใช่พัดลมเป็นเพียงช่องระบายความร้อนครับผม

ออฟไลน์ dewsurapol

• Edge LED TV member
Re: เปิดรับจอง Zappiti 4K HDR ครบเครื่องครบครัน 3D/4K/H265/10bit/60hrz/HDMI2.0
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: มกราคม 06, 2017, 10:53:01 pm »
ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ leksamsouy

• Flat TV member
  • *
Re: เปิดรับจอง Zappiti 4K HDR ครบเครื่องครบครัน 3D/4K/H265/10bit/60hrz/HDMI2.0
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 07:37:18 am »
มิเคยเล่นhd player โหลดบิตยังไม่เป็นเลย คำถามอาจจะดูห่างไกลความเจริญนิดนะครับ
1.ทั้ง3รุ่นด้านภาพนี่เท่ากัน ต่างแค่ไม่มีช่องhdd,มี1และมี2ใช่ไหมครับ
2.จะโหลดหนังตามเวปดูดต่างๆ
 ต้องผ่านPCอีกต่อไหม หรือตรงzapผ่านเน็ตเลย
3.มันเป็นกล่องแอนดรอยในตัวเลยไหมครับ ผมกะจะลงเกมเล่นผ่านจอยบลูทูท กะเอาไปดูDoo4K
เทคโนไม่มีแต่ดันมี4k hdr รบกวนนิดครับ