ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามblu-ray bdp-s7200 สามารถเปลี่ยน output audio จาก pcm เป็น bitstream ยังไง  (อ่าน 2116 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sportura

• *
ผมมี เครื่อง bdp-s7200 แล้วต่อกับ onkyo ht-s5805(b) เพื่อจะเล่นแผ่นที่รองรับ atmos แต่ในการเซ็ต จาก audio outputของเครื่อง sony มีแค่ autoกับpcm ผมอยากรบกวนสอบถามท่านสมาชิกว่า รุ่นนี้เปลี่ยนเป็น bitstream ยังไงครับ รบกวนด้วยนะครับ เพราะถ้าไม่เปลี่ยนเป็น bitstream ตัว onkyo จะแสดงผม atmos ไม่ได้อะครับ ขอบคุณครับ