พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!

<< < (90/119) > >>

papakobi:

--- อ้างจาก: Home2007 ที่ พฤศจิกายน 15, 2014, 01:20:37 pm ---ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
ตอนนี้เจ้า DUNE T102 เสีิยงช่อง ไทยรัฐทีวี มันไม่มีเสียงมาสอง-สาม วันแลว้ (ตั้งเสียงเป็น STEREO ) สลับไปใช้ STB ของ SAMART เสียงออกปกติ

--- End quote ---
ตั้งค่าให้ Downmix เป็น PCM ครับ

Kitty Kitti:

--- อ้างจาก: wat12 ที่ พฤศจิกายน 02, 2014, 08:55:24 am ---
--- อ้างจาก: oodfon ที่ ตุลาคม 22, 2014, 10:03:27 am ---ใจ DUNE TV102 DVB-T2 ขอทราบราคา การสั่งซื้อครับ

Digilife 3,490 บาท ได้ HD Player + Digital TV มาใช้งาน ........ส่วน iptv ต้องใช้วิชาเอง
Nicety Shop 6,800 บาท ได้ HD Player + Digital TV + ipTV ดูหนังซีรี่ส์ ฟรีตลอดชีพ.........หนังซีรี่ส์มีเยอะ..มีแล้วก็ชอบมาก

ที่บ้านใช้ ทั้งสองค่ายจร้า [คิคิ]

ผมใช้ของ Digilife อยากใช้ iptv ต้องทำอย่างไรบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Home2007:

--- อ้างจาก: papakobi ที่ พฤศจิกายน 17, 2014, 04:14:52 pm ---
--- อ้างจาก: Home2007 ที่ พฤศจิกายน 15, 2014, 01:20:37 pm ---ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
ตอนนี้เจ้า DUNE T102 เสีิยงช่อง ไทยรัฐทีวี มันไม่มีเสียงมาสอง-สาม วันแลว้ (ตั้งเสียงเป็น STEREO ) สลับไปใช้ STB ของ SAMART เสียงออกปกติ

ตั้งค่าให้ Downmix เป็น PCM ครับ

มันมีให้เลือก encode แค่ Strereo , 7.1, 5.1
วันนนี้เสียงมาแล้ว มันมาของมันเอง หลังจากมันหยุดงานไป 4 วัน ไม่รู้ว่าจะเป็นอีกรึป่าว
ขอบคุณมากคับ

Home2007:

--- อ้างจาก: Home2007 ที่ พฤศจิกายน 19, 2014, 12:57:20 pm ---
--- อ้างจาก: papakobi ที่ พฤศจิกายน 17, 2014, 04:14:52 pm ---

มันมีให้เลือก encode แค่ Strereo , 7.1, 5.1
วันนนี้เสียงมาแล้ว มันมาของมันเอง หลังจากมันหยุดงานไป 4 วัน ไม่รู้ว่าจะเป็นอีกรึป่าว
ขอบคุณมากคับ

เพิ่มหน่อยคับ พอดีพึ่งเจอ encode มี Original , PCM ขอโทษด้วยคับ เลยลองตั้งเป็น PCM เอาไว้

ironbat:
ใช้ Dune 303D อยู่ครับ
เมื่อก่อนดูหนังจาก shared drive ของ window 7 ได้ แต่พอ upgrade มาเป็น window 8.1 แล้วกลับมองไม่เห็น folder หนังที่แชร์อยู่
เข้าทาง Network Browser/Network Places/ Workgroup เห็นชื่อเครื่องที่แชร์อยู่ แต่ข้างในเป็น empty ครับ  
ลองทุกวิถีทางแล้วครับ ทั้ง แชร์ full control และ ตั้ง security เป็น full control สำหรับ everyone ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างไหมครับ ฝากแนะนำด้วยครับ

Note: เพิ่มเติมครับ ได้ทดลอง เพิ่ม permission ให้ guests แล้วด้วยครับ ก็ยังคงไม่ได้อยู่
 [เศร้า]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version