พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!

<< < (91/119) > >>

kookkit:
รบกวนขอ ไฟล์ที่สำหรับลง เมนู ภาษาไทย เครื่อง Dune max ครับ
ใครมีบ้างครับ ขอบคุณครับ

suvej:

--- อ้างจาก: ironbat ที่ ธันวาคม 18, 2014, 09:28:34 am ---ใช้ Dune 303D อยู่ครับ
เมื่อก่อนดูหนังจาก shared drive ของ window 7 ได้ แต่พอ upgrade มาเป็น window 8.1 แล้วกลับมองไม่เห็น folder หนังที่แชร์อยู่
เข้าทาง Network Browser/Network Places/ Workgroup เห็นชื่อเครื่องที่แชร์อยู่ แต่ข้างในเป็น empty ครับ  
ลองทุกวิถีทางแล้วครับ ทั้ง แชร์ full control และ ตั้ง security เป็น full control สำหรับ everyone ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างไหมครับ ฝากแนะนำด้วยครับ

Note: เพิ่มเติมครับ ได้ทดลอง เพิ่ม permission ให้ guests แล้วด้วยครับ ก็ยังคงไม่ได้อยู่
 [เศร้า]

--- End quote ---
เปลี่ยนเป็น 8.1 ตัวโมครับ ไม่รู้เค้าแก้อะไร

toymin:
สวัดดีคับผมเพิ่งถอยdune3dมาผากเนื้อผากตัวด้วยคับ [ปลื่ม]

otta:
กำลังจะถอย Dune Base HD 3D. แทนตัว Himedia Q5II อยากรู้ว่ามีปัญหาเรื่องการอ่านไฟล์บ้างมั้ยครับ โดยเฉพาะหนังที่โหลด Bit. มาเป็น mkv. ซะส่วนใหญ่  [yes] [yes] [yes] [yes]

Bui:
ผมใช้รุ่นนี้อยู่ ไม่มีปัญหากะไฟล์MKV ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version