พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!

<< < (95/119) > >>

ttmk_ten:

--- อ้างจาก: Basic_Step ที่ สิงหาคม 16, 2015, 09:21:52 pm ---ขอปรึกษาเรื่องรีโมทครับ
ผมใช้ Dune base 3.0 ซื้อมาใช้ได้สัก 3-4 ปีแล้ว ใช้งานปกติทุกวันจู่ๆ วันนี้รีโมตกลับใช้งานไม่ได้ ลองเปลี่ยนถ่านใหม่แล้วไม่หาย สังเกตุที่ไฟแดงๆ ที่รีโมตเวลากดก็ติดปกติ ตัวเครื่องกดผ่านหน้าเครื่องปกติ ใช้ผ่านแอพรีโมต DMC ก็ใช้ได้ เลยไม่รู้ว่าเสียที่ไหนแน่ รบกวนขอคำแนะนำหรือแหล่งส่งซ่อมครับ

[โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

--- End quote ---

ลองเอากล้องมือถือเปิดแอพกล้องไว้ กดรีโมทแล้วดูผ่านจอมือถือ มีแสงกระพริบจากหลอด LED อินฟราเรดที่หัวรีโมทไหมครับ
 ถ้ามี ตัวรีโมทคงปกติ หากไม่มีแสงกระพริบ หลอด LED อาจเสีp หรือภาครับใน Dune เสียครับ
 อีกกรณี หากเคยมีถ่านเสียมีน้ำเยื้อมไหลเข้าไปในตัวรีโมท อาจทำให้วงจรผิดพลาดไม่ทำงาน...

รีโมท Dune ลองถามที่ Digilite ดูครับ

Basic_Step:

--- อ้างจาก: ttmk_ten ที่ สิงหาคม 17, 2015, 05:06:02 pm ---
--- อ้างจาก: Basic_Step ที่ สิงหาคม 16, 2015, 09:21:52 pm ---ขอปรึกษาเรื่องรีโมทครับ
ผมใช้ Dune base 3.0 ซื้อมาใช้ได้สัก 3-4 ปีแล้ว ใช้งานปกติทุกวันจู่ๆ วันนี้รีโมตกลับใช้งานไม่ได้ ลองเปลี่ยนถ่านใหม่แล้วไม่หาย สังเกตุที่ไฟแดงๆ ที่รีโมตเวลากดก็ติดปกติ ตัวเครื่องกดผ่านหน้าเครื่องปกติ ใช้ผ่านแอพรีโมต DMC ก็ใช้ได้ เลยไม่รู้ว่าเสียที่ไหนแน่ รบกวนขอคำแนะนำหรือแหล่งส่งซ่อมครับ

[โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

ลองเอากล้องมือถือเปิดแอพกล้องไว้ กดรีโมทแล้วดูผ่านจอมือถือ มีแสงกระพริบจากหลอด LED อินฟราเรดที่หัวรีโมทไหมครับ
 ถ้ามี ตัวรีโมทคงปกติ หากไม่มีแสงกระพริบ หลอด LED อาจเสีp หรือภาครับใน Dune เสียครับ
 อีกกรณี หากเคยมีถ่านเสียมีน้ำเยื้อมไหลเข้าไปในตัวรีโมท อาจทำให้วงจรผิดพลาดไม่ทำงาน...

รีโมท Dune ลองถามที่ Digilite ดูครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำในการตรวจสอบ พร้อมแหล่งซื้ออะไหล่ครับผม
 [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

kenji08:
dune tv102  อยู่ดีๆเครื่องร้อนขึ้นแล้วไม่ยอมอ่านไฟล์หนัง ต้องทิ้งไว้ปิดเครื่องหลายนาทีเปิดใหม่ถึงยอมอ่านไฟล์ครับไม่ทราบว่าใครมีปัญหาแบบนี้รึปล่าวครับ

wat12:

--- อ้างจาก: kenji08 ที่ สิงหาคม 26, 2015, 04:21:44 pm ---dune tv102  อยู่ดีๆเครื่องร้อนขึ้นแล้วไม่ยอมอ่านไฟล์หนัง ต้องทิ้งไว้ปิดเครื่องหลายนาทีเปิดใหม่ถึงยอมอ่านไฟล์ครับไม่ทราบว่าใครมีปัญหาแบบนี้รึปล่าวครับ

Main CHIP (Sigma 8xxx CPU) ทำงานค่อนข้างร้อน  เขาใช้ก้อน ซิลิโคน.......แปะบนชิบ ยันกับพื้นล่าง(เป็นโลหะ) เพื่อระบายความร้อนจร้า

ข้าน้อยใช้แบบพลิกกลับด้านล่าง  ขึ้นข้างบน.......ไร้ปัญหา ระบายไม่ทัน  เล่นได้ตลอด

หากร้อนผิดปกติ
สาเหตุ......ที่เป็นไปได้

....ชิ้นซิลิโคนระบายความร้อนเคลื่อน ไม่อยู่ตรงกลาง  ทำให้ระบายความร้อนได้ไม่ดีเท่าที่ควร

....หรือเจอมดคันไฟ  เลื้ยเข้าไปกัดกิน  จนหลุดเป็นขุยๆ......อันนี้เรื่องจริง  ที่บ้านเจอไปหลายเครื่องละ

Jabervoc:
ผมเพิ่งซื้อDune 303D มาได้2เดือนครับ แล้วตอนซื้อคนขายก็บอกว่า ช่องรายการสามารถดูได้และทาง
บ.ไนซตี้จะคอยอัพเดต ตลอด ล่าสุดมานี้พบว่ารายการหนังจะไม่อัพเดตแล้วนะครับ ยกเว้นจะยอมจ่ายเงินเพิ่มเป็นค่าดูแลserver
จึงอยากออกมาแจ้งเตือนครับว่า รายการของnicety shop ถ้าคุณอยากดูรายการต่างๆคุณต้องจ่ายรายเดือนเพิ่มจากค่าตัวเครื่องนะครับ
อย่าให้ทางร้านหลอกคุณได้นะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version