พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!

<< < (103/119) > >>

devils101:

--- อ้างจาก: okanan ที่ กรกฎาคม 04, 2016, 01:26:19 pm ---
--- อ้างจาก: devils101 ที่ มิถุนายน 14, 2016, 11:49:28 am ---DUNE TV102 DVB-T2 ตั้งแต่ได้มาเมื่อปีที่แล้ว ความตั้งใจคือจะเอามาไว้ดูช่องทีวีดิจิตอลอย่างเดียว ไม่เคยดูหนัง นาน ๆ ก็จะได้เปิดดูครั้งนึง ปกติจะดูหนังจากเครื่องเล่น CG390 และกล่องทรู เป็นหลัก  เรียกได้ว่าอาจจะเป็นเดือน ๆ เลยถึงจะได้เปิดดู ดูนทีวี 102 แต่ตอนนี้ช่อง3HD ถ่ายทอดฟุตบอลยูโร เลยจำต้องเปิดดูจากดูน102 เพราะกล่องทรูช่อง3ไม่เป็น HD แต่กรรมที่ไม่สามารถเปิดช่อง 3HD ได้ แถมจะดูช่อง7HD ตอนที่ถ่ายวอลเล่ย์บอลก็ดูไม่ได้จะค้างที่ 2 ช่องนี้ แต่ช่องอื่น ๆ ดูได้ โดยเฉพาะช่องอัมรินทร์และไทยรัฐจะชัดมาก  ที่บ้านขึ้นเสา 14E ตั้งเสาถูกทิศทาง เพราะเมื่อวานเอากล่อง AJ มาต่อดูชัดทุกช่อง ความแรง และคุณภาพสัญญาณแจ้งว่า 98-99% เกือบทุกช่อง เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรที่ดูนทีวี 102 ดูช่อง3 และช่อง 7 ไม่ได้  อารมณ์เสียมาก ๆ กับกล่องนี้ อาการนี้เป็นมาตั้งแต่ได้มาใหม่ ๆ แล้ว แต่ก็ไม่ได้สนใจมันเท่าไร เพราะไม่ค่อยได้ดู

--- End quote ---
ผมก็ใช้รุ่นนี้อยูลองสแกนช่อง TV ใหม่ดูนะครับผมก็เคยเป็นสแกนใหม่แล้วหายครับ  [โย่ว]

--- End quote ---
ขอบคุณครับ

kakoo:
ผมใช้ DUNE TV102 DVB เจอปัญหาว่าไม่เล่น file bluray full rip ที่เป็น ISO คือ click เล่น แล้วจอมืดสัก 5 วินาทิ แล้วก็เด้งกลับมาหน้า ชื่อ file เหมือนเดิม

แต่ถ้าเป็น full rip folder เล่นได้ปกตื ไม่ทราบใครเคยเจอปัญหาไหมครับ แก้อย่างไร

พยายามปรับทุกอย่าง reset ก็แล้วยังใช้ไม่ได้ firmware ก็ update เป็นตัวล่าสุดแล้ว

damdonsak:
ไฟล์ ts    dune solo รองรับมั้ยครับ

nice:
เตรียมพบกับโปรแกรมทำปก on line สิทธิพิเศษสำหรับลูกค้าของทางร้าน ง่าย สะดวก รวดเร็ว สวยงาม สำหรับ Dune Solo ได้เร็วๆนี้ชมตัวอย่างกันเลย

https://www.youtube.com/watch?v=6bC0LFPjNnA

nice:
Firmware ใหม่ สำหรับ Dune Solo 4K เท่านั้น.......................วันนี้ สดๆ ร้อนๆ โปรแกรมทำปกสำเร็จรูป
แค่ กดไปที่ Icon ' NICE SHELF ' โปรแกรมจะหาปกงามๆ พร้อม แบ่งประเภทภาพยนต์ที่คุณมี รวมทั้งจัดระเบียบ ข้อมูลเกี่ยวกับภาพยนต์ / นักแสดงนำ และเรื่องย่อ มาตกแต่งให้หน้า shelf screen shot คุณดูง่ายดาย หรูหรา ส่วนรุ่นอื่นๆ รอก่อนนะคะ พยายามจะเขียน support ให้ได้ครบ แต่ต้องใช้เวลาอีกหน่อยค่ะ
ส่วนลูกค้า Solo 4 K นำเครื่องเข้ารับบริการฟรี กับ Firmware ทำปกสวยๆ ได้แล้วนะคะตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version