ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ ชุดลำโพงสำหรับดูหนังครับ งบไม่เกิน 15,000 ครับ  (อ่าน 3927 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joelee

• *
รบกวนพี่ๆแนะนำ ชุดลำโพงสำหรับดูหนังให้ทีครับ ใช้กับ TV Sony W800C

1. ดูหนังโดยใช้ External Hdd เสียบกับ TV โดยตรง ไฟล์ส่วนใหญ่เป็น MKV

2. เปิดหนังใน Macbook เสียบสาย Hdmi ต่อออก TV อีกทีครับ

ชุดลำโพงที่อยากได้ เน้นดูหนัง 80% และดูฟุตหรือเล่นเกมอีก 20% ครับ

รบกวนช่วยแนะนำเป็นตัวเลือกให้ทีครับ มีงบอยู่ไม่เกิน 15,000   [ปลื่ม]
ขนาดห้องประ 3.5 x 4 M ครับ

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
ออนเกียว รุ่น 3700 หรือรอซื้อตอนรุ่น 3800 ออกมาราคาน่าจะลดเหลือไม่ถึงหมื่น หรือ ประมาณหมื่นหนึงพัน

ออฟไลน์ Joelee

• *
สอบถามร้านมาเค้าแนะนำ
Pioneer VSX329 + Wharfedale MS100 ประมาณ20,000
ชุดนี้เป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ dukeor

• Flat TV member
  • *
งบแค่นี้เล่นลำโพง Satมีซับในชุดเป็นเช่น Polk 1600 แล้วหาAVRรุ่นตำสุด Denon Yamaha ได้หมดจบครับเกินงบนิดหน่อย

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
ถ้าไม่คิดอัพเกรด เล่น in the box จบเลย
ตอนนั้นผมก็งบเท่ากับคุณนี่แหละ เลยเล่น in the box ถามว่าดีมั้ย ดีกว่าลำโพงทั่วๆไปมาก
แต่สุดท้ายก็อัพ sub แล้วตอนนี้ก็รออัพคู่หน้าอยู่
*ถ้าจะอัพ เล่นแยกชิ้นดีกว่า
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿