ผู้เขียน หัวข้อ: Soundbar JBL SB-350 กับ Klipsch R-4B รุ่นไหนดี และจำเป็นไหมต้องเลือกแบบถอดรหัส D  (อ่าน 2913 ครั้ง)

ออฟไลน์ PMunmak

• Flat TV member
  • *
Soundbar JBL SB-350 กับ Klipsch R-4B รุ่นไหนดี และจำเป็นไหมต้องเลือกแบบถอดรหัส DTS ได้

ผมใช้ LG uf680 มันสามารถถอดรหัส DTS ได้

แล้วถ้าต่อ Soundbar ช่อง HDMI ARC หรือ Optical  แต่ Soundbar ไม่รองรับ DTS เสียงจะออกไหมครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2016, 06:56:07 pm โดย PMunmak »

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
uf680 นี่อะไรทีวีเหรอครับ ทีวีผมถอดรหัส dts ได้แต่แปลงมาเป็น pcm ให้กับช่อง optical กับ hdmi ส่่นซาวด์บาร์ ถ้ารุ่นที่ซื้อมาไม่ถอด dts ได้ แต่ทีวี ถอดได้เสียงจะออก แต่ถ้าอยากได้เสียง dts ดิบๆ ให้ ซาว์ดบาร์ถอดได้ ควรเลือกรุ่นที่ถอด dts ได้โดยตรง

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
ตามที่คุณ nutt Manytech บอกแหละครับ เสียงออก ผมแนะนำอย่างนี้ครับ sound bar นั้นใช้หลักการสะท้อนเสียง สร้างมิติ คือสะดวกไม่เกะกะ แต่มิอาจเทียบกับ แยกชิ้น AVR ได้  เหมาะกับคนที่ไม่ซีเรียสเหรื่องมิติมากมาย    สำหรับ 2 รุ่น ผมแนะนำให้ไปลองฟังด้วยหูตัวเองดีกว่าว่าชอบแบบไหน   นอกจากนี soundbar ของ philip และ polk ก็เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนใจสำหรับคนที่ชอบฟังเพลงมาก พอๆกับดูหนัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2016, 04:47:50 pm โดย oasleg »