ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟล์แปลงจากยูทู๊ปเป้น MP4 ใช้ทัมไดร๊ฟเสียบเล่นใน uhd smart tv samsung ไม่ได้  (อ่าน 4532 ครั้ง)

ออฟไลน์ unclepan

• *
ไฟล์เดโม4kที่แปลงจากยูทู๊ปมาเป็น MP4 resolution  2048x1080 ใส่thumb drive มาเสียบ เล่นกับ samsung 55" uhd 4K smart tv ua55f 9000 dk ไม่ได้ครับ  มีวิธีแปลงยังไงถึงจะเล่นได้ ถามทั้งเซลส์และศูนย์ก็ตอบไม่ได้ครับ  ตอนแปลงไฟล์ตั้งค่ายูทู๊ปที่ 4K 2160 . ใช้โปรแกรม freemake video converter ลองเล่นในคอมก็โอ อ่านค่าดูในคอมก็ได้ 4K ครับ  ผมอยากเล่นไฟล์4Kกับ 55" uhd 4K smart tv ua55f 9000 dk ของผมที่ซื้อมปีเศษเท่านั้น

หมาเหตุ: ผมเอาไฟล์MP4 resolution  2048x1080 ใส่thumb driveที่แปลงไว้ไปลองเล่นที่ห้าง เสียบ samsung 4K UHD รุ่นใหม่ เล่นได้ฉลุยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2016, 08:34:29 pm โดย unclepan »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
4k tv รุ่นแรกๆก็เป็นเช่นนี้แหละครับ เล่นได่บ้างไม่ได้บ้าง ซึ่งรุ่นหลังๆได้พัฒนาขึ้น

ลองใช้โปรแกรม youtube downloader แล้วตั้งให้โหลดแบบ best available โดยไม่ต้องแปลงไฟล์

แล้าเอาไฟล์ที่ได้ไปลองเปิดดูครับว่าเปิดได้ไหม

ถ้ายังไม่ได้ ก็คงต้อง 4k player แล้วครับ

• *
ลองทำตามแล้วไม่สำเร็จครับ

• *
4k tv รุ่นแรกๆก็เป็นเช่นนี้แหละครับ เล่นได่บ้างไม่ได้บ้าง ซึ่งรุ่นหลังๆได้พัฒนาขึ้น

ลองใช้โปรแกรม youtube downloader แล้วตั้งให้โหลดแบบ best available โดยไม่ต้องแปลงไฟล์

แล้าเอาไฟล์ที่ได้ไปลองเปิดดูครับว่าเปิดได้ไหม

ถ้ายังไม่ได้ ก็คงต้อง 4k player แล้วครับ

ลองแล้วไม่สำเร็จครับ มีวิธีอื่นไม๊ครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member

ลองแล้วไม่สำเร็จครับ มีวิธีอื่นไม๊ครับ

ต้องซื้อ zappiti 4K player มาใช้แล้วครับ

ออฟไลน์ Repair.service

• Flat TV member
  • *
  • Repair.service By ????? 0877444154
ถ้าใช้กับรุ่นใหม่ได้ ลอง firmware ก่อนครับ จะช่วยเพิ่มความสามารถในการอ่านไฟล์ได้มากขึ้นครับ
http://www.samsung.com/th/support/model/UA65F9000DKXXT