ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดครับ  (อ่าน 23287 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eddie8156

• Edge LED TV member

ออฟไลน์ kasemtr

• Flat TV member
  • *
ขายเท่าไหร่ครับ

เน้นแลกน่ะครับ แต่ก็ขายครับ จะอัพไปไซส์ใหญ่ขึ้นครับ มี lcd 47' อดีตตัวท๊อปครับ รุ่น 47lh50yr-ta
กับ led smart 3d 47" พร้อมแว่น3d 2อันผมซื้อเพิ่มอีก2ถ้าจะเอาก็แถมไปให้ครับ และ เมจิครีโมท ตัวนี้เป็นโลหะครับ ไม่ใช่พลาสติก สวยๆเลยครับ รุ่น 47lw5700ครับ ตัวนี้อดีตรองท๊อปครับ

Lcd ซื้อมา35500ครับ จัดไปถูกๆครับ นับประกันใช้งานปกติครีบ ปัจจุบันใช้เป็นมอนิเตอร์คอมครับ full hdสวยๆ 12000ถ้วนครับ

ส่วนตัวled smart 3dผ ตัวนี้ซื้อมาเท่ากันเลยครับ ราคาตลาดตอนนี้ 25000ครับ
ผมปล่อยที่17500

ราคาสนใจคุยกันได้ครับ

[จิ้ม]l

ออฟไลน์ Code gears

• Flat TV member
  • *
เน้นแลกน่ะครับ แต่ก็ขายครับ จะอัพไปไซส์ใหญ่ขึ้นครับ มี lcd 47' อดีตตัวท๊อปครับ รุ่น 47lh50yr-ta
กับ led smart 3d 47" พร้อมแว่น3d 2อันผมซื้อเพิ่มอีก2ถ้าจะเอาก็แถมไปให้ครับ และ เมจิครีโมท ตัวนี้เป็นโลหะครับ ไม่ใช่พลาสติก สวยๆเลยครับ รุ่น 47lw5700ครับ ตัวนี้อดีตรองท๊อปครับ

Lcd ซื้อมา35500ครับ จัดไปถูกๆครับ นับประกันใช้งานปกติครีบ ปัจจุบันใช้เป็นมอนิเตอร์คอมครับ full hdสวยๆ 12000ถ้วนครับ

ส่วนตัวled smart 3dผ ตัวนี้ซื้อมาเท่ากันเลยครับ ราคาตลาดตอนนี้ 25000ครับ

ด้วยความเคารพนะครับ เห็นท่านตั้งใจอุตส่าดันกะทู้มาตั้ง 10 หน้า lw5700 เปิดตัวปี 2011 ปัจจุบันภาพยังสู้รุ่นบ๊วย อย่าง j5100 ไม่ได้ด้วยซ้ำครับ ไม่มีใครหน้ามืดเอา 4k มาแลกด้วยแน่นอนครับ และถ้ายิ่งท่านจะขาย ราคา 17500 เพิ่ม 3 พันไปเอารุ่น 43w800c ไม่ดีกว่าหรอครับ ภาพดีกว่า lw5700 ไป 5 เท่า แค่จอเล็กกว่า 4" เอง เทคโนโลยีด้านภาพมันไปไว ผู้ซื้อก็ต้องทำใจครับ อย่างท่านนี้ เคยลงขายรุ่นเดียวกับท่านเลยเมื่อ 3 ปีที่แล้ว จนลดมาเหลือ 2 หมื่น ปัจจุบันไม่แน่ใจว่าขายได้รึยัง http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=80986.0
และขนาดตัวผมเองใช้ 46hx855 ราคาซื้อไม่ต้องพูดถึง  [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] ยังขายได้แค่ 2 หมื่นเองครับ ถ้าท่านอยากขายก็ต้องทำใจเรื่องราคาจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2016, 06:49:49 am โดย Code gears »

ออฟไลน์ khwan2510

• Full LED TV member

ด้วยความเคารพนะครับ เห็นท่านตั้งใจอุตส่าดันกะทู้มาตั้ง 10 หน้า lw5700 เปิดตัวปี 2011 ปัจจุบันภาพยังสู้รุ่นบ๊วย อย่าง j5100 ไม่ได้ด้วยซ้ำครับ ไม่มีใครหน้ามืดเอา 4k มาแลกด้วยแน่นอนครับ และถ้ายิ่งท่านจะขาย ราคา 17500 เพิ่ม 3 พันไปเอารุ่น 43w800c ไม่ดีกว่าหรอครับ ภาพดีกว่า lw5700 ไป 5 เท่า แค่จอเล็กกว่า 4" เอง เทคโนโลยีด้านภาพมันไปไว ผู้ซื้อก็ต้องทำใจครับ อย่างท่านนี้ เคยลงขายรุ่นเดียวกับท่านเลยเมื่อ 3 ปีที่แล้ว จนลดมาเหลือ 2 หมื่น ปัจจุบันไม่แน่ใจว่าขายได้รึยัง http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=80986.0
และขนาดตัวผมเองใช้ 46hx855 ราคาซื้อไม่ต้องพูดถึง  [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] ยังขายได้แค่ 2 หมื่นเองครับ ถ้าท่านอยากขายก็ต้องทำใจเรื่องราคาจริงๆครับ

Comment ถูกใจจังครับ เห็นเขามีเวลามาดันก็สงสาร 10 กว่าหน้า บ้าไปแล้ว คล้ายๆอีกคนนึงมาขาย Player ดันมาหลายหน้าเช่นกัน แต่รายนี้หนักหน่อย เคยเตือนแล้วว่าคงไม่มีใครมาฆ่าตัวเองเอาของดีกว่ามาแลกหรอก ถึงเพิ่มเงิน แต่เครื่องนี้ราคาแทบจะไม่ถึง 8,000 ด้วยซ้ำและอยากจะบอกว่าไอ้ตัว 47LH50 ผมก็เคยใช้ซื้อมา 18,000 เองมือ 1 ใช้มา 3 เดือนขายต่อไป 14,000 แต่ขอบอกว่าขายไปช่วงก่อนน้ำท่วมใหญ่สัก 5-7 ปีแล้วมั๊ง ไม่แน่ใจว่ารุ่นเดียวกับเจ้าของกระทู้ไหม ปัจจุบัน 55 นิ้ว LED มือสองราคายังไม่ถึง 15,000 ยังมีเลย ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้คิดได้ไงเอาของเก่าตกรุ่น โบราณมาหาแลก และอีกทั้งการดันกระทู้ที่โอกาสแทบเป็น 0 ในการที่จะมีคนมาแลก ทำให้กระทู้คนอื่นๆ ที่ขายตกไปเร็วเกิน

ยังไงรบกวนเจ้าของกระทู้ ใช้เวลาที่จะดันกระทู้ ลองเผื่อมาคิดสัก 2-3 วินาที ว่า เอ ดันมาตั้ง 10 หน้าแล้วยังไม่มีคนสนใจแสดงว่าปิดการแลกไปเถอะ ทนใช้ของเก่าไป หรือไม่ก็เอาไปบริจาคซื้อเครื่องใหม่ดีกว่า กรณีถ้างบน้อยก็เจียมๆตัวทนใช้ไปก่อน เจ้าของกระทู้คิดจะเล่นพวกนี้ต้องลงทุน เพราะเทคโนโลยี่มันไปไว เหมือนใครจะบ้าเอา Playstation 1 มาแลก Playstation 4 เห็นคุณ code gear เอา Link มาให้ดู เจ้าของกระทู้เขาดันแค่ 2 หน้าเมื่อรู้ว่าขายไม่ได้เขาก็หยุดดัน อันนี้คือมารยาทที่ดีของพ่อค้าเลย

ยังไงถ้ายังคิดจะดันอีก คงมีเพื่อนๆสมาชิก หัวเราะในใจหลายๆท่านว่า............... (คิดเอาเอง)นะครับ เตือนครั้งที่สองด้วยความหวังดี หยุดการดันกระทู้ที่ไร้ความสำเร็จเถอะ แม้มันไม่ผิดกฏแต่คุณดันจนตายก็คงไม่มีใครมาแลก เสียเวลา กระทู้เปิดมาเดือนนิดๆ ดันไปตั้ง 170 กว่า คนอื่นเขาจะรำคาญด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2016, 07:31:28 am โดย khwan2510 »

ขอบคุณนะครับ อุตส่าห์เสียเวลายุ่งเรื่องคนอื่นมาพิมพ์ตั้งยาว น่าจะลองเปื่อเวลาสัก 2-3 นาทีคิดสักนิดว่าสมควรจะทำการกระทำแบบนี้หรือไม่ ใครจะหัวเราะผมยังไงผมไม่รู้ แต่ก็มีคนมาติดต่อเรื่อยๆ. ของของผมซื้อมาใช้เอง ซื้อมาก็ซื้อมาเป็นมือหนึ่งตอนขายก็ขายในราคาที่ผมคิดว่าสมควร หลังไมค์ก็ต่อรองได้ตามความพอใจระหว่างคนซื้อกับคนขาย แล้วคุณก็พูดเองว่าไม่ได้ทำผิดกฎ การ discredit คนที่ไม่ได้ทำผิดกฎก็เป็นเรื่องไม่เหมาะสม ถ้าไม่เหมาะสมสิ่งที่คคุณควรทำคือไปแจ้งแอดมินให้ลบกระทู้ผมทิ้งไป. ไม่ควรจะมาทำแบบนี้เสียมารยาท

ขอบคุณท่านที่เป็นกระทู้แรกที่แนะนำผมครับ เป็นคำแนะนำมี่ดี