ผู้เขียน หัวข้อ: ++เล็ง onkyo 7705ไว้ ไม่ทราบว่ามีตัวอื่นแนะนำอีกมั๊ยครับ ในราคาประมาณนี้++  (อ่าน 5391 ครั้ง)

ออฟไลน์ c8000

• Flat TV member
  • *
พอดีได้มาอ่านหาข้อมูลไปเรื่อย เห็นตัวนี้คนพูดถึงว่าดี
แต่เป็นของปีที่แล้ว  ไม่ทราบว่า่ จนถึงตอนนี้ มีตัวใหม่ที่ดีกว่า คุ้มกว่าหรือป่าวครับ

อ้อแล้ว ถ้าด้านการฟังเพลง ได้ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ โอเคมั๊ยครับ
เต็ม10ได้ซักเท่าไหร่ครับ 
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2016, 11:25:23 pm โดย c8000 »

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
คุ้มมากครับ(ไส้มันคล้าย 636 นั่นเอง) เหมือนได้ลำโพง atmos ฟรีไปในตัวด้วย atmosคู่หน้าใข้ในห้องเพดานต่ำๆจะสะท้อนเนียนดีเลิศ อย่างห้องคอนโด ฟังเพลงพอได้เพราะมันคือชุดดูหนังแพคเกจ ขีดจำกัดลำโพงทำได้แค่นี้  10 ได้ 8 คะแนน ชุดเดียวจบ ( ฝันอยากให้ชุด7705นี้มีลำโพงแบบ 9700thxคงจะเทพมากๆเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2016, 07:54:42 am โดย ronnawut »

ออฟไลน์ tobecon

• *
7705 คุ้มมากครับ เหมือนได้636ที่มีatmosในตัวถ้าห้องไม่ใหญ่แนะนำเลยครับ

ออฟไลน์ maxxx

ว่ากันที่ราคา คุ้มครับ เพราะจัดแยกชิ้นเอง แล้วเอา atmos ด้วย น่าจะยาก

• *
ขอบคุณมากครับทุกท่าน  โอ้วฟังแล้วแทบทนไม่ไหว

อ้อ อยากทราบว่า ถ้าผมเอามาต่อกับ คอม  ดูกับจอคอมได้มั๊ยครับ
ต้องทำอย่างไรบ้าง

พอดีทีวีพังไปเป็นปีละครับ ยังไม่มีโอกาสซื้อใหม่เลย

ที่อ่านๆมาคร่าวๆคือ  จากการ์ดจอเรา hdmi ไปเข้า onkyo แล้วก็เอา hdmiออกจากonkyo ไปเข้าจอคอม

ทีนี้จอคอมผม dell u2412m
ช่องต่อตามนี้ครับ
VGA, DVI-D, DisplayPort
มันจะต่อได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ osxp

ขอบคุณมากครับทุกท่าน  โอ้วฟังแล้วแทบทนไม่ไหว

อ้อ อยากทราบว่า ถ้าผมเอามาต่อกับ คอม  ดูกับจอคอมได้มั๊ยครับ
ต้องทำอย่างไรบ้าง

พอดีทีวีพังไปเป็นปีละครับ ยังไม่มีโอกาสซื้อใหม่เลย

ที่อ่านๆมาคร่าวๆคือ  จากการ์ดจอเรา hdmi ไปเข้า onkyo แล้วก็เอา hdmiออกจากonkyo ไปเข้าจอคอม

ทีนี้จอคอมผม dell u2412m
ช่องต่อตามนี้ครับ
VGA, DVI-D, DisplayPort
มันจะต่อได้มั๊ยครับ

ใช้ตัวแปลง หรือสายแปลง HDMI > DVI ครับ

แนะนำใช้แบบสายแปลง ราคาเบาๆ คุณภาพพอใช้ได้ ยี่ห้อ Prolink ที่ร้านอมร เส้นละ 3ร้อยกว่าบาท

5.1 System >> HTPC : Intel i3 8350k + Asrock H370M-ITX/AC + AMD RX560 + Fractal Design Node 202 + Corsair SF450 AVR : Marantz SR5005  Speakers : Wharfedale Diamond Series - 220 / 220C / 220 Subwoofer : SVS SB-2000
2.0 System >> Network Audio Player : Asus Tinkerboard + Volumio OS DAC : iFi Nano iDSD + DIY LT1085 5V Linear Power supply Stereo Receiver : Onkyo TX-8020 Speakers : Wharfedale Diamond 230
Display : Philips 55PFT5509S/98 LED 55" Cables : Canare, Kaiboer, Lappkabel, Helukabel UPS : CleanLine T-1000 True Online 1000VA/800W Cable Modded

• *
ขอบคุณครับ [yes]

ออฟไลน์ dead1body

• *
ยืนยันว่าคุ้มจริงอีกเสียงครับ จัดลำโพงถูกจุด ดูหนัง เล่นเกมส์อารมณ์มาเต็มแน่นอน ถือว่าเป็นชุดเริ่มต้นสวยๆเลย

ออฟไลน์ filmman

ผมใช้มาปีนึงแล้วครับ เสียงดีคุ้มราคามาก ตอนผมซื้อราคาแค่ 22000 เองครับ

ออฟไลน์ magood2539

• *
ผมใช้มาปีนึงแล้วครับ เสียงดีคุ้มราคามาก ตอนผมซื้อราคาแค่ 22000 เองครับ
รบกวนท่านช่วยชี้เป้าด้วยครับ กำลังหาอยู่เลย 7705  ;D

• *
รบกวนถามเพิ่ม
คอมผมเสป็คเก่าหน่อย
ไม่ทราบว่า ถ้าจะดูหนังที่โหลดจากบิท  ที่มีเสียง dolby atmos
แล้วต่อออก onkyo 7705 ตัวนี้  โดยดูผ่าน pot player  หรือ kmplayer
เสียงจะออกเป็น dolby atmos เลยหรือเปล่าครับ

หรือผมต้องอัพคอมเพิ่มมั๊ยครับ
ขอบคุณครับ 

ปล.ใช้การ์ดเสียง xfi-music ครับ

ออฟไลน์ osxp

รบกวนถามเพิ่ม
คอมผมเสป็คเก่าหน่อย
ไม่ทราบว่า ถ้าจะดูหนังที่โหลดจากบิท  ที่มีเสียง dolby atmos
แล้วต่อออก onkyo 7705 ตัวนี้  โดยดูผ่าน pot player  หรือ kmplayer
เสียงจะออกเป็น dolby atmos เลยหรือเปล่าครับ

หรือผมต้องอัพคอมเพิ่มมั๊ยครับ
ขอบคุณครับ 

ปล.ใช้การ์ดเสียง xfi-music ครับ

ดูหนังต่อ HDMI เข้า AVR ขึ้นอยู่กับการ์ดจอล้วนๆ ไม่เกี่ยวกับ sound card เลยครับ

ถ้าการ์ดจอไม่เก่าเกินไป ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร ตั้ง passthrough จากใน PotPlayer ก็จบเลย

5.1 System >> HTPC : Intel i3 8350k + Asrock H370M-ITX/AC + AMD RX560 + Fractal Design Node 202 + Corsair SF450 AVR : Marantz SR5005  Speakers : Wharfedale Diamond Series - 220 / 220C / 220 Subwoofer : SVS SB-2000
2.0 System >> Network Audio Player : Asus Tinkerboard + Volumio OS DAC : iFi Nano iDSD + DIY LT1085 5V Linear Power supply Stereo Receiver : Onkyo TX-8020 Speakers : Wharfedale Diamond 230
Display : Philips 55PFT5509S/98 LED 55" Cables : Canare, Kaiboer, Lappkabel, Helukabel UPS : CleanLine T-1000 True Online 1000VA/800W Cable Modded

• *
ขอบคุณมากๆเลยครับ คุณosxp ที่สละเวลามาตอบให้
การ์ดจอผม amd radeon R7 200 ครับ
มี1ช่อง hdmi