หน้า: [1]

เครื่องเล่นบลูเรย์ฟิลิปส์BDP5500มันค้างครับ hello

• Kb2519
  • *

เครื่องมันค้างหลังจากupdate firmwareครับที่นี้กดอะไนไม่ได้เลยครับ รบกวนท่านใดพอจะทราบวิธีแกมั้ยครับ
  • samran1892
  • LCD TV member
  • **
Re: เครื่องเล่นบลูเรย์ฟิลิปส์BDP5500มันค้างครับ hello
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 02:26:25 am »

เหมือนของผมเลยครับ ผมใช้ 9600/98 อัพเฟิร์มแวร์แล้วใช้ไม่ได้เหมือนกันครับ ส่งไปศูนย์ฟิลลิปเกือบ 2เดือนไม่ทำอะไรให้เลยตอนนี้เอากลับมาแล้ว...ตอนนี้เครื่องนอนเป็นผักเล่นอะไรไม่ได้โคตรเสียดายเลยครับ  ถ้าทำได้ที่ไหนบอกด้วยนะครับ
  • chotanan05
  • **

ผมก็ไปเหมือนกัน แต่เปิดแล้วค้าง ทำไรไม่ได้เลย  สรุป บอร์ดเส่ีย  เซ็ง
  • songphon1955
  • *
  • khaokho
  • songphon1955@gmail.com
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

ของผมส่งซ่อมร้านอมรครับบอกบอร์ดเสียค่าซ่อม 700 บาท รับเครื่องกลับมาค้างเหมือนเดิม ตอนนี้ส่งกลับไปซ่อมใหม่
ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ
  • songphon1955
  • *
  • khaokho
  • songphon1955@gmail.com
  • ดูรายละเอียด อีเมล์
Re: เครื่องเล่นบลูเรย์ฟิลิปส์BDP5500มันค้างครับ hello
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2016, 08:20:57 am »

ร้านอมรแจ้งมาแล้วครับบอร์ดซ่อมไม่ได้แล้วครับคืนเงินค่าซ่อม แล้วหาซื้อเครื่องใหม่สถานเดียว
  • buraphaboy
  • Flat TV member
  • *
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 07:29:00 am »

ยี่ห้อนี้นี่ลาขาดเลย

เจอมาตั้งแต่ 963SA เครื่อง 2.6 หมื่น ใช้ได้ไม่นาน ก็ ภาคจ่ายไฟพัง ส่งซ่อมไป 9 เดือน ซ่อมไปเกือบหมื่น กลับมาใช้ได้ 6 เดือนพังอีก โยนทิ้ง และ ลาขาด เลยครับ
  • ketsiri237
  • **
หน้า: [1]