ผู้เขียน หัวข้อ: ให้ขายของมือ 2 เท่านั้น หากฝ่าฝืน จะดำเนิการลบกระทู้โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า  (อ่าน 7779 ครั้ง)

ออฟไลน์ LCDTVTHAILAND

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
ให้ขายของมือ 2 เท่านั้น หากฝ่าฝืน จะดำเนิการลบกระทู้โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้านะครับ

หากท่านไหนยังเนียนขายอยู่อีกจะดำเนินการแบน User ด้วยครับ

ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 07:25:18 pm โดย LCDTVTHAILAND »

ออฟไลน์ animetrade

• *
ขอบพระคุณอย่างยิ่งเลยครับ  เพราะผมดูกระทู้แล้วงงมาก ตกลงหมวดนี้ขายอะไรกันแน่ -.-

ออฟไลน์ karonn21

• Flat TV member
  • *
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ หลายๆคนชอบเ้ข้ามาขายของมือ 1 กันค่อนข้างเยอะเลย สนับสนุนเต็มที่ครับ  [ปลื่ม]  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
ขายของมือ 1 ยังไม่พอ เอาพวก ครีม ลดความอ้วน ทำงานผ่านเน็ตมาขายด้วย เบื่อมาก ๆ เลย พวกนี้ครับ

ออฟไลน์ JoJoBoy

• Edge LED TV member
    • MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
ยังมีมาเรื่อยๆ

ตอนนี้ก็ยังเห็นอยู่ น่าจะจัดการเชือดมั่งนะครับ
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

ออฟไลน์ linkinpipe

• LCD TV member
  • **
มือ3 ได้ไหมครับ อิอิ ล้อเล่นนะครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ imeaw

• *
แจ้งไปหลายกระทู้แล้ว ทางเวปก็ยังเฉยๆ ส่วนมากจะเป็นพวกร้านต่างๆ
คงมีผลประโยชน์ร่วมกันอยู่ กลืนไม่เข้าคายไม่ออก เข้าใจครับ  [ม่ายยย]

ออฟไลน์ arthappy

• *
เห็นด้วยอย่างแรงครับ พื้นที่สำหรับขายมือ2แต่มีร้านมือ1เนียนๆมาเยอะครับ ถ้าแจ้งแล้วไม่ลบ แสดงว่าน่าจะมีผลประโยชน์ร่วมกัน

ยังไงเห็นใจคนที่ต้องการปล่อยของมือ2กันบ้างนะครับไม่งั้นร้านมือ1ดันกระทู้ทั้งวัน ของที่ลงขายคงขายไม่ออก555 [โขก]

ออฟไลน์ arnone

• *
ถ้าขายของมือ1  แล้วราคามือสองก็น่าจะมีการยกเว้นนะ เพราะมันจะทำให้สมาชิกเราได้ใช้ของถูกและดี หรือพวกที่มาพูด อยากใช้ของแพงๆ ผมว่ามันเป็นสิ่งที่ดีที่เราได้ของดีราคาถูก หรือจะไปถามไครไครทั่วโลกทุกคนต้องตอบว่าดีแน่นอน แต่นี่อะไรคนที่มาพูด ทำตัวขวางโลกไปได้

ออฟไลน์ arthappy

• *
ถ้าขายของมือ1  แล้วราคามือสองก็น่าจะมีการยกเว้นนะ เพราะมันจะทำให้สมาชิกเราได้ใช้ของถูกและดี หรือพวกที่มาพูด อยากใช้ของแพงๆ ผมว่ามันเป็นสิ่งที่ดีที่เราได้ของดีราคาถูก หรือจะไปถามไครไครทั่วโลกทุกคนต้องตอบว่าดีแน่นอน แต่นี่อะไรคนที่มาพูด ทำตัวขวางโลกไปได้

ผมว่านะใครก็อยากได้ของดีราคาถูกทั้งนั้นแหละครับ แต่ที่มาลงขายมันไม่ใช่ของมือ1ที่ราคามือ2ครับ มันเป็นราคาส่ง ที่ถูกกว่าห้างเท่านั้นเอง
ถ้าของใหม่มือ1แกะกล่องแต่ราคาขายเท่ามือ2อันนี้ผมยังไม่เห็นนะครับ ถ้าถูกขนาดนั้นมันอาจมีอะไรแอบแฝงรึเปล่า เป็นเครื่องโชว์มาย้อมขายเป็นเครื่องบิ้วท์มั้ย อันนี่น่าคิด อีกอย่างห้องขายมือ1มีครับอยู่ด้านบน อันนี่ผมขอชี้แจงนะครับ ไม่ได้ขวางโลก อย่างผมพึ่งลงขายOnkyo HT-S3500ไป10000บาทถ้วน ใช้มา1เดือนกว่า สภาพใหม่ชนิดที่ว่าย้อมขายยังได้ครับแต่ผมไม่ทำ ถ้าของมือ1 ขายได้ราคานี้ ณ ตอนนี้ ผมกราบเลยครับ ถูกสุด ร้านส่ง ไม่ขอเอ่ยชื่อร้าน ยัง12500-13000 เลยครับ
ในขณะที่ขึ้นห้าง16900บาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2013, 12:35:37 am โดย arthappy »

ออฟไลน์ khwan2510

• Full LED TV member
ดันกระทู้ให้พวกขายของไม่ดูตาม้า ตาเรือเห็นหน่อย เอาแต่จะเข้ามาขาย ไม่เคยศึกษากฎของบอร์ดเลย ยังไงถ้ารู้ตัวและทำถูกกฏคงไม่น่าเกลียด อย่าทำเป็นเหลือบเลย