ผู้เขียน หัวข้อ: เสาอากาศรับชมช่อง TPBS ได้ แต่ไม่สามารถรับชมทีวีดิจิตอลได้ครับ  (อ่าน 3422 ครั้ง)

ออฟไลน์ Keela57602

• *
คือผมได้ใช้เสา 14E รับชมช่อง TPBS ในระบบแอนาล็อกได้ แต่พอนำสายมาเสียบเข้ากับกล่องรับสัญญาณกลับรับชมทีวีดิจิตอลไม่ได้ซักช่อง เกิดจากอะไรครับ ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขทีครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
ลอง.. สแกนค้นหาช่อง อีกครั้ง.. ครับ
แต่ละพื้นที่ "ความถี่ไม่เหมือนกัน".. ครับ

ออฟไลน์ cathellcylxma

• *
ที่บ้านก็ใช้นะครับ ที่รัฐบาลแจกมา แต่มันชอบเ้งถามตลอด มันน่าลำคาญมากๆครับ ไม่รู้ว่าจะแก้ไขยังไง เลยถอดทิ้งไปเลยครับ
holiday palace .mators.com][^_^] [^_^]ออนไลน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2016, 01:24:00 pm โดย cathellcylxma »