ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ อยากได้เครื่องเสียง มาติดตั้งกับทีวี  (อ่าน 1114 ครั้ง)

ออฟไลน์ noomnoi911

• LCD TV member
  • **
คือเพิ่งเริ่มเล่นครับ อยากได้เครื่องเสียงมาเล่นกับทีวี แต่ไม่รู้ว่าจะตั้งงบเท่าไหร่ แต่ไม่อยากให้แพงมากสัก 10000 นิดๆ ควรเล่นยังไงดีครับ รบกวนทุกท่านช่วยแนะนำ ยี่ห้อ ให้หน่อยครับ  [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
ใช้ onkyo ชุดเริ่มต้น 3705 ก็เหลือเฟือแล้วครับ ติดตั้งง่าย

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
งบหมื่นนิดๆ AVR onkyo  น่าสนใจในกรณี มีพื้นที่ วางลำโพง 5ตัว บวก subwoofer   แต่ในกรณีพื้นที่น้อยเน้นสะดวกไม่ได้ซีเรียสมาก แนะนำ sound bar  ของ POLK   ที่สำคัญสุดลองไปฟังเองดีกว่าครับ  ความต้องการของแต่ละบุคคลไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ noomnoi911

• LCD TV member
  • **
ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ จริงๆ ก็ไม่ถึงหมื่นหรอกครับ  [ร้องไห้] แต่เริ่มอยากลองลงมาเล่นเครื่องเสียงบ้าง หลังจากได้ทีวีมาแล้ว
ขอถามเพิ่มเติมนะครับ soundbar ของ polk นี่เป็นรุ่นไหน ประมาณเท่าไหร่หรอครับ