ผู้เขียน หัวข้อ: พวก ปลั๊กกรองไฟ จำเป็นไหมครับ  (อ่าน 5320 ครั้ง)

ออฟไลน์ PMunmak

• Flat TV member
  • *
พวก ปลั๊กกรองไฟ จำเป็นไหมครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 10:01:40 pm »
พวก ปลั๊กกรองไฟ จำเป็นไหมครับ

ใน Smart TV หรือ HT น่าจะมีวงจร Filter มาให้อยู่แล้วหรือป่าวครับ  อันนี้อยากทราบข้อเท็จจริงเหมือนกัน แค่ได้ยินมา

เลยสงสัยครับ ถ้า TV มี Filter อยู่แล้วจะได้ไม่ต้องซื้อปลั๊กกรองไฟเพิ่ม

ถ้าไม่มีจะได้ซื้อมาลองเทสซะเลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tudtoo

• *
Re: พวก ปลั๊กกรองไฟ จำเป็นไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 04:16:20 pm »
ผมใช้ Surgeguard แบบ 2 ราง รางละ 3 เต้า ตัวละ 2000-3000บาท ครับ

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
Re: พวก ปลั๊กกรองไฟ จำเป็นไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 07:15:41 pm »
ซื้อไว้กันไฟกระชากครับ ถ้าเอาไว้กรองภาพจะเห็นผลชัดกับlcd รุ่นเดิมๆกับโปรเจคเตอร์ ถ้าเป็น led ดูยาก เพราะมันคมจัดอยู่แล้วแต่บางท่านก็ดูง่ายแล้วแต่สายตา แต่ที่ผมเห็นแสงสว่างจะนิ่งลงตัว สีเพิ่มขึ้นลงตัว มันsmooth อธิบายยาก ถ้าเป็นพวกชมงานศิลปะก็จะเห็นว่าภาพนี้สีสรร แสง เงา ลงตัวสวยจัง ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ nirun_-

• Edge LED TV member
  • line ; nirun145
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 09:21:20 am »
คิดง่ายๆครับ เหมือนเครื่องกรองน้ำใส้เดียวกับ2ใส้
ใส้เดียวเพียวๆใหลเร็ว 2ใส้สอาดกว่า อยากดื่มแบบใหนเลือกเอา
ถามความจำเป็นแล้วแต่คนครับ ถ้าคิดว่าไม่เป็นไรก็ไม่ต้องใช้ ถ้าคิดว่าใช้ดีกว่าเผื่อไฟกระชากเผื่อฟ้าผ่าใกล้ๆเผื่อไฟที่บ้านดับบ่อยก็ไม่ผิดแต่ประการใด

ออฟไลน์ PMunmak

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 08:02:35 pm »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ nutdiablo

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 03:42:46 pm »
มีก็ดีครับแต่ผมไม่รู้ว่ามันกันไฟกระชากอย่างเดียว หรือปรับไฟให้ด้วย
เพราะถ้าปรับไฟให้ด้วยมันน่าจะต้องมี Batt สำหรับเสริมไฟเวลาไฟไม่พอ