ผู้เขียน หัวข้อ: XGIMI LED PROJECTOR/โปรเจคเตอร์ LED คุณภาพอีกทางเลือกครับ  (อ่าน 5202 ครั้ง)

ออฟไลน์ elmPJ

• *
โปรเจคเตอร์ LED แบรนด์ XGIMI จากจีนครับ ขึ้นชื่อว่าจีนก็เสียวแล้วใช่มั้ยครับ 555+แต่เดี๋ยวก่อนครับ

ถ้าพี่จีนตั้งใจทำก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันครับ ป๊าดด

ถ้าพูดถึง LED Projector จากจีนมีมากมายหลากหลายครับจากที่ผมลองใช้ดูสุดท้ายมาลงที่ตัวนี้

XGIMI LED PROJECTOR วัสดุดี คุณภาพดี แค่แกะ Packaging ก็รู้ละครับว่าตั้งใจทำ555+ ถ้าใครกำลังมองหา LED PROJECTOR คุณภาพดี XGIMI เป็นอีกทางเลือกนึงเลยครับ

ตอนนี้สินค้าที่รองรับหลายภาษามี 2 รุ่นนะครับ "Z4Aurora" และ "Z4Air" เป็นระบบ Android ครับ
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

1.XGIMI LED PROJECTOR รุ่น Z4Aurora ใหม่ล่าสุดครับ สินค้าพึ่งเริ่มจำหน่าย เดือน 6/2016 นี้เองครับ  เป็นLED Projector 720pรองรับไฟล์ 4k ความสว่างหลอดLED 2200 lumens เหมาะสุดๆกับสร้างโรงหนังในบ้านเราครับ คมชัด สีสด สว่างทั่วทั้งจอ สุดยอดครับตัวนี้

ภาพคมชัดสุดๆครับรวมร่างกับลำโพง Harman Kardon Customize ขนาด4watts x2ตัวครับ ขึ้นชื่อว่า LED ใช้ได้ถึง 30,000 ชั่วโมงครับ

ข้อมูลคร่าวๆครับ
HDMI in x 2
USB2.0  x 1
USB3.0  x 1
AV         x 1
Ethernet x 1
Headphone/ SPDIF x 1  สัญญาณออกเป็น Digital ผ่านสายทางสาย Coaxial 3.5 ได้นะครับรองรับชุดลำโพง 5.1 ครับผม
มีหน่วยความจำ eMMc ติดเครื่องมาให้ 8 GB ครับ
สามารถถอดก้นเครื่องมี slot ให้ใส่ SSD ได้เพิ่มอีกครับ
มีบลูทูธ เชื่อมต่อรีโมทหรือหูฟัง ลำโพงก็ได้ครับ
รองรับการเชื่อมต่อไร้สายครับ Airplay/DLNA/Miracast ครับ

***โฆษณา ของ Z4Aurora ครับ***

***ส่วนความสว่างเป็นอย่างไรตามไปดูได้ตามลิ้งนะครับ***

หนังสักเรื่องจากทีวี40"-50" ก็เปลี่ยนเป็น XGIMI Z4Aurora 100" จุจนล้น

ถ่ายด้วย IPHONE 6+ ครับ แนบรูปเผื่อคนประหยัด3g/4g ครับ คุณภาพคุ้มราคา
***1.Batman VS Superman***

**ด้านล่างนี้เป็นคลิปที่ผมลองถ่ายด้วย iPhone 6+ ฉายบนม่านกันแสง ikea ประมาณ 70" ในห้องนอนครับ
ภาพสวยสดงดงาม คมเลือดไหลเลยครับ ถ่ายผ่านมือถือคุณภาพลดลงครับ ของจริงด้วยตาภาพคมกว่า สีสวยสดกว่า หม่ำเหมอๆครับ***

***2.MV: Why Taeyeon***
แนบรูปเผื่อคนประหยัด 3g/4g ครับ 555+

2. เกม SPIDER-MAN PS4 งานE3 ครับ แหม่มันน่าเล่นจริงๆครับพี่น้อง

3. น้องหมวย หั่นหมู งามๆครับ 555+

4. Clip Unbox Z4aurora ครับ

***พกพาไปบันเทิงที่ไหนก็สะดวกครับ วางเทียบกับzenfone2 5.5 นิ้วครับ***

***คลิปเพิ่มเติมต่างๆครับ
1.     วิธีใช้งานเบื้องต้นครับ    
2.     ปรับระดับเสียงด้วยมือครับ เป็นลูกเล่นที่ใส่สีสันให้Z4aurora ครับ ผมเองส่วนใหญ่ก็กดรีโมทครับ 555  
3.     จะตั้งข้างๆก็สามารถปรับภาพให้ตรงได้ทั้ง 4 มุมเลยครับ
4.     สามารถซูมเข้าซูมออกได้ครับ    
5.    ควมสว่างและความสดของสี

***อีกสิ่งอย่างที่ไม่สามารถถ่ายคลิปมาให้ดูได้คือระบบการทำงาน 3D ครับ ปรับจาก 2Dเป็น3D ได้ครับใช้งานคู่กับแว่น DLP-Linkครับ ปกติแล้วโรงหนัง 3D นี่ผมไม่ดูเลยครับรู้สึกมันเบลอๆไม่ชัด
แต่เจอเจ้าตัวนี้มันชัดฝุดๆเลยครับพี่น้อง ยิ่งถ้าวิดีโอไหนทำมาสำหรับ 3D นี่ออกมาอยู่แค่คืบเดียวจริงๆครับ

***สามารถเชื่อมต่อไร้สายหรือมีสายได้ทั้งกับ Android และ Apple ครับ***

***รายละเอียดสเปค Z4AURORA ครับ***

*** เรื่องความสว่างโปรเจคเตอร์นี้ทำผมงงไปนานเหมือนกันครับ สรุปผมสอบถามทางผู้ผลิตเค้าบอกว่า ต้องการบอกความสว่างจริงของหลอดคือ 700 ansi lumens ครับ
แต่มันเทียบเท่ากับความสว่าง2200 ansi lumens ของโปรเจคเตอร์ท้องตลาดครับ ลองดูจากคลิปด้านบนครับ

***สำหรับเรื่องหลอด LED ของ Z4Aurora เป็นหลอด OSRAM นะครับ อายุการใช้งาน มากกว่า30,000 ชั่วโมงมั่นใจได้ครับ***
***เรื่องความร้อนของเครื่องเปิดในห้องอุณหภูมิปกติ ผมลองดูคร่าวๆใช้งานสองชั่วโมงกว่าไม่ได้เปิดแอร์ อุณหภูมิอยู่ที่ 54-55องศาครับ*** สบายใจได้เลยครับ

***ข้อมูลเปรียบเทียบครับ***

***ภาพประกอบถอดท้ายเครื่องจะมี slotให้ใส่ ssd นะครับ***

*****สินค้าพร้อมจัดส่งครับ 23/7/2559*****

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Z4Air เป็นLED Projector 720p ดีไซน์ออกมาสำหรับการพกพาเลยครับ สะดวกมากกกก รองรับไฟล์ 2k ความสว่าง 1000 lumens เหมาะสำหรับพื้นที่ที่คุมแสงบริเวณฉายได้ครับ มีแบตในตัวด้วยครับลองทดสอบดูคร่าวๆ

ดูหนังความสว่างเกือบสุดเปิดเสียงเกือบสุดได้ 1.30ชั่วโมงครับ แต่ถ้าโหมดEnergysavingได้ถึง 2.30 ชม. ครับ ภาพคมชัดเช่นกันครับรวมร่างกับลำโพง Harman Kardon ขนาด3watts x2ตัวครับ  
คุณภาพเกินตัวจริงๆครับเทียบกับขนาดของตัวเครื่อง  slide เปิด/ปิดได้ทันทีครับ เนียนนนๆครับ

HDMI x 1
USB2.0 x 1
USB3.0 x 1
มีช่องเสียบหูฟังลำโพง 3.5 1 ช่องครับ
มีหน่วยความจำ eMMc ติดเครื่องมาให้ 8 GB ครับ
รองรับการเชื่อมต่อไร้สายครับ Airplay/DLNA/Miracast ครับ

***ลิงค์โฆษณา Z4Air ครับ***

***ส่วนภาพด้านล่างนี้ผมลองทดสอบเองในห้องนอนฉากรับเป็นม่านกันแสงแบบดึงสีขาวจากอีเกียครับ ถ่ายจากกล้องcanon DLSR ครับ****ทั้งสองรุ่นสามารถฉายเข้ากำแพงขาวได้เลยนะครับผม****ภาพจาก Z4Air ครับ***

*** ถ้าอยู่ในห้องที่คุมแสงได้นี่ จะเห็นว่าภาพไม่ใช่เล่นๆ เลยครับพี่น้องง อาจจะดีไซน์มาเรื่องพกพานำเสนอทำงานสะดวก แต่จะเปลี่ยนร่างเป็นดูหนังก็ราบรื่นครับ

*** 250 ansi lumens เทียบเท่า 1,000 ansi lumens ท้องตลาดครับ

** Z4Air ไม่มีช่องไว้ต่อกับขาตั้งต้องมีตัว Adaptor Plate ใส่ก่อนแล้วจึงใส่ได้กับขาครับ แต่ถ้าขี้เกียจใส่ก็มี table matt stone แถมมาให้ครับ ไว้วางใต้เครื่องเหมือนในรูปครับ**

*** สินค้ารอจัดส่งภายใน 14 วันนะครับ *** คุ้มค่าการรอคอยคร้าบบ

***แว่น 3D DLP-LINK ปกติราคา 1,200 บาท/ชิ้น  สามารถใช้ได้กับสินค้าที่มีเทคโนโลยี DLP-Link chargeทีนึงใช้ได้2เดือนได้ครับ***

***Desktop Stand ขาตั้งบนโต๊ะปกติราคา 990 บาท สามารถเอาไปใช้ได้กับ Smartphone หรือ กล้อง Mirrorless ก็ได้ครับ ***

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

***การชำระเงินครับ***  ตอนนี้สินค้าพร้อมจัดส่งทั้ง 2 รุ่นนะครับ 23/07/2559

***ขออนุญาติติดต่อทางไลน์และอีเมลล์นะครับจะสะดวกที่สุดนะคร้าบบบ ***
***** สอบถามเพิ่มเติมหรือสั่งซื้อได้เลยนะครับ จะตอบทุกข้อสงสัยที่ตอบได้นะครับ 5555 *****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2016, 12:29:54 am โดย elmPJ »

• *
Re: XGIMI LED PROJECTOR/โปรเจคเตอร์ LED คุณภาพอีกทางเลือกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 12:06:02 pm »
สั่งซื้อสอบถาม line : xgimielmpj
Ig : xgimith_ledprojector
  [เท่ห์]

• *
Re: XGIMI LED PROJECTOR/โปรเจคเตอร์ LED คุณภาพอีกทางเลือกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 03:43:42 am »
สั่งซื้อสอบถาม line : xgimielmpj
   [yes]

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 04:39:31 am »

[โย่ว]

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 01:57:23 am »
ซื้อสอบถาม line : xgimielmpj
Ig : xgimith_ledprojector [กระโดด]

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 11:34:37 pm »

[yes]

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2016, 12:30:37 am »

[ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 12:01:53 am »

Facebook Page : xgimith [yes]