ผู้เขียน หัวข้อ: โปรโมชั่น "JERICHO" สาย HDMI เคลือบเงิน คุณภาพสูง รุ่นยอดฮิต จาก LCDTVTHAILAND  (อ่าน 273771 ครั้ง)

ออฟไลน์ michael00

• LCD TV member
  • **
ต้องลอง

HomePro. The power ที่แฟชันมีขายมัยครับ

ออฟไลน์ LCDTVTHAILAND

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
    • LCDTVTHAILAND
มีครับ จัดได้แน่นอนครับผม

ขอบคุณมากครับ ^ ^

ต้องลอง

HomePro. The power ที่แฟชันมีขายมัยครับ

ขอบคุณมากครับที่เอาผลลัพธ์ของการใช้สาย JERICHO HDMI มาแบ่งปัยกันครับ

ขอให้มีความสุขกับการดูหนังฟังเพลงครับ ^ ^

บอกตรงๆเลยครับว่าสายตาผมไม่เทพนะครับ แต่สิ่งที่เห็นคือ สายของ sony เทียบไม่ได้กับ jericho เลยครับ

Sony ภาพยังออกโกสเป็นเงาๆอยู่บ้างนะครับ แต่ jericho ไม่ออกเลยนะครับหรืออกผมก็ไม่ได้สังเกตุ จังหวะแพนภาพเร็วๆ Sony ออกชัดเจนมาก ดต่ jericho ไม่มีเลยครับ
ความคบชัด jericho ต้องใช้คำว่ากินขาดครับ ยกให้ jericho เลยครับ ลื่นไหลกว่า นุ่มกว่า สีสันสบายตามากกว่า ดูภาพออกเป็น 3D ดีกว่าครับ

ตอนนี้ของ sony ขายขาดทุนไปแล้วครับ ใช้ jericho ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ แต่น่าเสียดาย ทีวีเป็นแค่ HD-ready อลยไม่เห็นพลังสุดขีดของ jericho

ขอบคุณคุณ audio เซียนเครื่องเสียงหูทองเช่นกันครับ

ระบบเครื่องภาพและเสียงระดับไฮเอนด์ของคุณ audio เป็นตัวพิสูจน์ได้อย่างดีครับ ^ ^

เอาครับถึงตาผมบ้างนะครับ 555555+

เมื่อกี้ ตอนค่ำ ผมได้ ทดสอบ สาย hdmi 3 ยี่ห้อเลยละกันครับ แต่ อีกยี่ห้อราคาจะฉีก จาก สองตัวแรก นะครับเอาเป็นว่า  1 ใน 3 นั่นเป้นสาย hdmi jericho ครับ

1 hdmi mxxxxx ละกันนะครับ เกรงใจยี่ห้อเค้า ไม่ว่ากันนะครับ อยากรู้ต้องมาที่ร้านผมครับยินดีเทสให้ครับ

2 hdmi jericho ครับ

3 hdmi cxxxxx ครับ  <---- ตัวนี้ก็ดี แต่ ราคาจะแพงกว่า 2 ตัวที่ว่ามาอะครับ เอาราคามาเทียบตัวนี้แพ้เรื่องความคุ้มค่าครับ

ผมใช้ จอใหญ่เป้นตัวทดสอบนะครับ 120" ถ้า ตัวไหนเอาไม่อยู่ออกอาการแน่ๆครับ   

เสียง

ผมสรุปเลยละกันนะครับ เสียงเบสดีที่สุด ดีมากด้วย เอาเป็นว่าหูผมไม่อยากเชื่อเลยก้ว่าได้  ผมให้ jericho กินครับ

เสียงแหลมเปิดโปร่งผมก็ให้ jericho ดีเท่ากับตัวที่ 3 ตัวที่แพงกว่าอะครับ แต่ตัวที่ 1 สู้ไม่ได้เลยทุกกรณี ครับ

ภาพ

ที่สุดครับยอมรับเลย ภาพเนี้ยที้งเจ้า hdmi mxxxxx ไปไกลครับ รายละเอียดสี ความดำ กินเลยครับ สีผมว่าดีกว่าเจ้า hdmi cxxxxx ตัวที่แพงที่สุดด้วยครับ

สรุป ผมบอกได้คำเดียว ไม่ลองไม่รู้ครับแต่ถ้าอยากลองมาร้านผมเลยครับ ถ้าคิดว่าผมโม้ มาเลยครับ ผมจะเ ทส a b c ให้ดูเลย รับรองมีตกใจครับ ครั้งนี้ผม ซูฮก ทีมงาน lcd ทุกท่านที่ทำสายนี้ออกมาได้ดีมากครับ ตกลง ผมจะใช้ สายนี้ โชว์ ที่ร้านผม แน่นอนครับ 55555555+
  :)

ออฟไลน์ michael00

• LCD TV member
  • **
ถอยมาแล้วครับ สีสวย เสียงดี

ออฟไลน์ birdnaraka

• *
  • ??????????????????????????????????? ????
สอยมาแล้วของเค้าดีจริง เล่นกับps3 เนียนเลย ;D

ขอบคุณคุณ michael00 ที่อุดหนุนสาย JERICHO ของพวกเราครับ

คุณภาพของ JERICHO ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอนครับผม

ถอยมาแล้วครับ สีสวย เสียงดี

ขอบคุณคุณ birdnaraka มากครับ ที่สนับสนุนสาย JERICHO HDMI แถมเอา Feedback จากการใช้สายมาแบ่งปันเพื่อนๆครับ

ขอให้มีความสุขกับการเล่นเกมส์และดูหนังไฮเดฟมากๆครับ ^ ^

สอยมาแล้วของเค้าดีจริง เล่นกับps3 เนียนเลย ;D

ออฟไลน์ glock1617

• Flat TV member
  • *
ผมซื้อรุ่นก่อนไปครับ ไม่ทราบว่าเป็น 1.4 เหมือนกันหรือเปล่าครับ
รุ่นใหม่แตกต่างกับรุ่นก่อนมากไหมครับ จะได้ซื้อใหม่

รุ่น Reference ก็เป็นเวอร์ชั่น V1.4 ครับ

จุดต่่างก็คือ JERICHO ใช้ตัวนำที่ "เคลือบเงินบริสุทธิ์" จึงทำให้ภาพและเสียงออกมาแจ่มแจ้งกว่า

และอีกจุดหนึ่งคือเอกสิทธิ์วิธีการเข้าหัวแบบ "Bayonet" ไร้การบัดกรีและความร้อนจากตะหั่วที่ทำลายตัวนำครับ

ศึกษาเพิ่มเติมจากรีวิวนี้ได้ http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=1195

อย่างไรก็ดี รุ่นเดิมคือ REFERENCE คุณภาพก็คุ้มราคามากมาย หากยังใช้ดีอยู่ ทีมงานก็แนะนำให้ใช้ต่อไปครับ

แต่หากมี Plan ที่จะซื้อใหม่เพิ่มเติม หรือัพเกรดระบบ ก็แนะนำให้ลอ JERICHO ดูนะครับผม ^ ^

ผมซื้อรุ่นก่อนไปครับ ไม่ทราบว่าเป็น 1.4 เหมือนกันหรือเปล่าครับ
รุ่นใหม่แตกต่างกับรุ่นก่อนมากไหมครับ จะได้ซื้อใหม่

เสียงตอบรับจากผู้ใช้งานจริง ^ ^

คุณ Dod W-ra

คุณ sojew

คุณ insound

Feedback จากคุณ Somchai ครับ

ขอขอบคุณมา ณ. ที่นี่

สาย HDMI JERICHO โดยร้าน Nicety SHop ผู้นำเข้าและจัดจำหน่าย HD Player ระดับไฮเอ็นด์ "Dune"

นำไปออกงาน BAV HI-END SHOW 2013 ที่โรงแรมแลนด์มาร์คสุขุมวิท (ชั้น 3)

พร้อมต่อทดสอบประสิทธิภาพของภาพให้เห็นกับ Samsung Smart TV ตัวท็อปครับ

ว่างๆไปอุดหนุนสายคุณภาพของพวกเราด้วยนะครับ ^ ^

สาย HDMI JERICHO ใฃ้เป็นสายหลักในการบรรยาย "Oppo บลูเรย์สไตล์" เมื่อวันอาทิตย์ที่ 3 กุมภาพพันธ์ 2556 ที่ผ่านมา ทั้งต่อตรงเข้าทีวี LG Ultra HD 4K ขนาดยักษ์ 84" และรวมถึงต่อเข้า Pre Processor : Anthem ถ้าท่านไหนได้ไปร่วมงานบรรยายคงเห็นคุณภาพของภาพและเสียงเซอร์ราวนด์อันยอดเยี่ยมกันแล้วนะครับ ^ ^

JERICHO ต่อตรงจาก Oppo 105 ไปยัง LG Ultra HD 4K 84LM9600 ให้สีสันอิ่มเอิบสวยงามทว่าเป็นธรรมชาติ

ใช้กับซิสเต็ม LG 84LM9600 + Anthem Pre-Pro & Power + Focus Audio

ต่อกับ Oppo 105

ท้ายงานมีให้ร่วมสนุกแจกสาย HDMI JERICHO ด้วย

ผู้โชคดีได้รับสาย HDMI JERICHO 1M ไปลองใช้กันด้วย รับรองคุณภาพครับงานนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 11:26:32 am โดย LCDTVTHAILAND »

ออฟไลน์ NeoMagic

• *
อ่านรีวิวแล้วน่าสนใจมากครับ

ทั้งเสียงตอบรับจากลูกค้าและการรีวิวจากทีมงาน

พอดีใช้ของที่แถมมากับเครื่องอยู่และคิดจะเปลี่ยนเลยได้มาอ่านพอดี

แต่ผมมีคำถามครับ พอดีที่บ้านดูหนัง HD ด้วยการต่อ notebook ด้วยสาย HDMI เข้า เครื่องเล่น blu-ray home theater ของ sony

และต่อ HDMI จาก blu-ray home theater เข้า LCD sony ซึ่ง HDMI สายนึงเป็นสายแถม อีกสายนึงผมซื้อมาเองแต่ไม่น่าจะของดีอะไร

อยากจะถามว่าถ้าตอนนี้ผมจะซื้อ HDMI jericho 1 เส้นก่อน ผมควรจะเอาไปใส่ notebook ไป blu-ray หรือ blu-ray เข้า LCD ดี ถึงจะเห็นผลดีที่สุด

ขอบคุณท่านผู้รู้สำหรับคำตอบครับ

ขอบคุณที่ให้ความสนใจสาย HDMI คุณภาพของพวกเราครับ

หากอยากต่อให้เห็นผลนะครับ แนะนำต่อต้นทางเข้าไปที่รีซีฟเวอร์ ในกรณีนี้หมายถึงต่อสาย JERICHO จาก Notebook ไปยัง Blu-ray Home Theater ครับ

กระนั้นเรื่องระบบภาพและเสียงทุกอุปกรณ์มันต้องดีตั้งแต่ต้นทางยันปลายทางเพื่อให้เห็นผลลัพธ์สูงสุด

หากมีงบจำกัดก็ขอให้เน้นหนักไปที่ "ต้นทาง" ก่อนนะครับ ^ ^

อ่านรีวิวแล้วน่าสนใจมากครับ

ทั้งเสียงตอบรับจากลูกค้าและการรีวิวจากทีมงาน

พอดีใช้ของที่แถมมากับเครื่องอยู่และคิดจะเปลี่ยนเลยได้มาอ่านพอดี

แต่ผมมีคำถามครับ พอดีที่บ้านดูหนัง HD ด้วยการต่อ notebook ด้วยสาย HDMI เข้า เครื่องเล่น blu-ray home theater ของ sony

และต่อ HDMI จาก blu-ray home theater เข้า LCD sony ซึ่ง HDMI สายนึงเป็นสายแถม อีกสายนึงผมซื้อมาเองแต่ไม่น่าจะของดีอะไร

อยากจะถามว่าถ้าตอนนี้ผมจะซื้อ HDMI jericho 1 เส้นก่อน ผมควรจะเอาไปใส่ notebook ไป blu-ray หรือ blu-ray เข้า LCD ดี ถึงจะเห็นผลดีที่สุด

ขอบคุณท่านผู้รู้สำหรับคำตอบครับ

ออกงาน HomePro Expo 2013 เดือนมีนาคมครับ

มีสถิติ "ยอดขายสสูงสุด" สำหรับแบรนด์ HDMI ระดับไฮเอ็นด์แทบทุกครั้งที่ออกงานครับ

ลูกค้าซื้อทีวีและโฮมเธียเตอร์ในงานให้ความสนใจกันจนทีมงานแอบชื่นใจครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
สำหรับเพื่อนสมาชิกที่สะดวกสั่งซื้อทางเน็ตและส่ง EMS ฟรี

ชัยนาทไฮเดฟยินดีให้บริการครับผม มีของพร้อมส่งทั้งสามขนาดความยาวครับ

เมลมาหาผมได้เลยครับที่ [email protected] หรือ [email protected]

หรือ line มาที่ 0851792806

ป.ล. EMS จากชัยนาท 1 วันถึง ยกเว้นไปภาคอิสานและภาคใต้ 2 วันถึงครับ.

ขอบคุณครับ / จตุภรณ์ (ชัยนาทไฮเดฟ) ^_____^