ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ ระหว่างลำโพง svs prime satellite5.1 กับ KLIPSCH รุ่น R-150 m  (อ่าน 1151 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball98

• Full LED TV member
ห้องฟังขนาด 4x3 ม. ด้านขวาโล่งไปประมาณ 4 ม.(คอนโด) เปิดดังได้พอสมควรครับ จึงขอคำแนะนำว่าตัวไหนเหมาะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
   คำถามค่อนข้างกว้างนิดนึงครับ ถ้าตอบแบบตรงๆ คือได้ทั้งคู่แหละครับ  สิ่งสำคัญคือเราชอบในบุคลิกเสียง ของตัวไหนมากกว่ากัน  เรื่องเสียงเป็นเรื่องความชอบแต่ละบุคคล จากประสบการณ์ แนะนำอย่างนี้ครับ  ให้นำแผ่นที่บันทึกเสียงดีๆ ที่เราคุ้น ไปทดลองเปิดฟังเปรียบเทียบ

KLIPSH บุคลิกเสียง ไปทางอเมริกัน โปร่งใส ดุดัน กระชับ  ส่วน SVS Prime ผมยังไม่มีโอกาสได้ทดลอง

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
ลำโพงวางหิ้งให้เสียงดีกว่าครับ ด้วยดอกที่ใหญ่กว่าและระบบท่อ เพราะฉะนั้น rp150m ดีกว่าแน่นอน