ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกล่อง android box ที่ตังตัวไหนรุ่นไหนดี  (อ่าน 10871 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToiLeT130

• *
อยากได้ android box สักตัวครับ แต่ไม่รุ้จะเอาตัวไหนดี ช่วยแนะนำให้หน่อยคับ เน้นดูหนัง youtube ดูบอลฟรี ประมาณนี้ครับ
ที่มองไว้ เห็นมีตัวออกใหม่รึป่าวไม่แน่ใจ แต่เป็น 6.0 รุ่น mxq x96 ไม่ทราบตัวนี้ดีรึป่าวคับ หารีวิวไม่ได้เลย หรือมีตัวไหนแนะนำไหมครับ งบ 2000 ครับ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ javabean

• Full LED TV member
Re: ช่วยแนะนำกล่อง android box ที่ตังตัวไหนรุ่นไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 11:35:14 pm »
ซื้อ andriod tv box ดีกว่าคับระยะยาวเล่นหนังนาน ๆ tv เราไม่ร้อนไม่มีแลคหรือช้า
และมันทำไรหลากหลายได้ดูบอล.. หรือเล่นไฟล์หนังใหญ่ อ่านจาก hdd ได้สบาย
cpu 4core ลองดู www.lazada.com/promotion-andriod-box-tv

Hardware Specifications ดู ประมาณนี้คับ แต่ราคาก้อแพงตามคุณภาพน่ะคับ.. รายละเอียดตรงด้านล่างของสินค้าคับ..

Operating System   Android 6.0 Marshmallow  ดูประมาณ Android 6 หรือ 7 คับ version ล่าสุด
CPU : Amlogic S905X Cortex A53 Processor  ตัวนี้ใช้ OK ในระดับกลาง ราคา 1500-2000 บาท ดู Clip CPU
รุ่นสเปคสูงจะใช้ Amlogic เบอร์ ชิปสูงกว่า ราคาก้อแพงตามคับ 
CPU: Amlogic S912 Octa-Core Cortex A53, up to 2.0GHz
GPU: Mali-T820MP3  การ์ดจอ  Mali-T820MP3 ประมาณนี้คับ ถ้ามีงบจ่าย ๆ ก้อซื้อไปคับระยะยาวคุ้มเล่นได้ยาวอีกหลายปีคับ..กว่าเครื่องอืดหรือช้าเพราะสเปคซื้อเผื่อ
RAM: DDR3 2GB แรม 2GB สบาย ๆ คับแต่ เล่น 4K ไหวคับ
ROM: eMMC 16GB

GPU   Penta-Core ARM Mali-450  การ์ดจอ  Mali-450 หรือสูงกว่า แต่ราคาก้อแพงขึ้น Render ภาพได้ดี
RAM   2GB DDR3   เน้น แรม 2GB ณ ปัจจุบันคับ แต่ แรม 1 GB ราคาจะอยู่ 1000-1500 บาท ส่วนใหญ่ต่างกันตรงแรม แรม 2GB ราคาจะประมาณ 2 พันนิด ๆ คับ
ROM   16GB EMMC  ROM ส่วนใหญ่ ประมาณ 16GB คับ ไม่ค่อยมีรุ่นไหน 32 gb คับ..