ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนเป็น Dolby Atmos รบกวนท่านพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 1615 ครั้ง)

ออฟไลน์ infinitybird

• *
บอกก่อนว่าความรู้เรื่องพวกนี้ผมน้อยมากครับ เลยอยากจะขอคำแนะนำ
โฮมตัวเก่าผมคือ Onkyo HT-S5400 ตอนนี้ AVR ลาโลกไปแล้ว เหลือแต่ ลำโพง7.1
อยากเปลี่ยนเป็น Atmos เลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับว่าควรซื้ออะไรดี งบ25k
ที่ผมคิดๆไว้คือ
1. จัด Onkyo 7705 มาแทนเลย แต่เหมือนมันไม่รองรับ DTS:X

2.ซื้อ Onkyo TX-NR646 + skh-410 แล้วใช้ลำโพงของเก่า รองรับ DTS:X

รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับ หรือว่ามีหนทางที่ดีกว่านี้รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ cha-nom

• Executive Editor
  • LCD TV member
  • *
Re: อยากเปลี่ยนเป็น Dolby Atmos รบกวนท่านพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 10:28:21 am »
ตัวเลือกที่ 2 ยืดหยุ่นกว่าครับ

ออฟไลน์ FungFung

• Flat TV member
  • *
Re: อยากเปลี่ยนเป็น Dolby Atmos รบกวนท่านพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 10:45:28 am »
อยากเหมือนกัน แต่ยังคิดๆ อยู่ อัพลำโพงก่อนดี หรืออัพ avr ก่อนดี

ไม่รู้เอาลำโพงไรดี ยังดูๆ อยู่ ไม่เคยไปลองฟังเลย อยากไปลองจริงๆๆๆๆ  [เศร้า]

ออฟไลน์ tigermao

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2016, 03:35:34 pm »
ผมมีแล้ว ครับ แต่ไม่มีหนังเล่น   [เศร้า]

ออฟไลน์ msea

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 10:39:27 am »
กำลังจะซื้อ AVR ใหม่ ยังคิดไม่ตกว่า..จะเลือกเอารุ่นที่ถอดเสียง atmos ได้หรือป่าวดี

เพราะ พื้นที่ใช้งานปัจจุบัน คงไม่สามารถติดลำโพงตัวเพดาน ได้แน่นอน...