ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะร้านขายพร้อมห้องลองเสียง ภาคกลาง  (อ่าน 932 ครั้ง)

ออฟไลน์ damaji

• Flat TV member
  • *
กระทู้ผิดหมวดขออภัยด้วยนะครับ

ตามหัวข้อเลยครับช่วยแนะ ร้านขายและมีห้องลองเสียงให้หน่อยครับ ผมจะอยู่แถวอยุธยา โดยปกติจะไปลองที่เซียร์ รังสิต ของ Piyanus รู้แค่ที่เดียวและรู้สึกไกลดูตามเว็บ เจอแต่ในกรุงเทพ เลยสงสัยว่า แถว อยุธยา หรือบริเวณใกล้เคียงที่ไม่ใช่โซนรังสิตไม่มีเลยเหรอครับ จะเป็นคนเล่นก็ได้ครับ อ่านๆแล้ว เจอแต่คนกรุง รู้สึกโดดเดี่ยว จะวิ่งไปลองเสียงที่กรุงเทพ ก็ไม่เคยเข้ากลัวหลง  [ร้องไห้]

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: ช่วยแนะร้านขายพร้อมห้องลองเสียง ภาคกลาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 09:25:45 am »
      ที่นี่กันเองเหมือนพี่น้องครับ ไม่ต้องกังวลถามได้ครับ  ร้านเครื่องเสียง hiend ส่วนมาก จะอยุ่ในกรุงเทพเยอะครับ  the mall งามวงศ์วาน จะมี CONICE ข้างบนครับ ขาย NAD ลำโพง PSB,NHT  ลองง่าย แต่จะเปิดโล่งไม่ได้อยู่ในห้องฟังครับ  แล้วก็มีพวก AVR DENON, ONKYO  เป็นต้น  ถ้าจะหาห้องฟังจริงจังคงต้อง กทม ครับ
         :) คนเล่นเครื่องเสียงเพื่อนเยอะครับ