ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องดูหนัง 3D ผ่านโปรเจคเตอร์ครับ  (อ่าน 17433 ครั้ง)

ออฟไลน์ liverpool0910

• Flat TV member
  • *
มือใหม่ ไม่มีความรู้ รบกวนสอบถามนิดนึงครับ

เวลาเล่นหนัง 3D จากโปรเจคเตอร์ (RD808) ภาพจะออกมาเป็น 2 ฝั่ง มันจะไม่รวมเป็นจอเดียวซ้อนกันให้ใช่มั้ยครับ เวลาดูต้องใช้แว่นแบบ Active ดูเท่านั้นใช่มั้ยครับ

ทีวีที่บ้านเป็นของ LG มีแว่นแบบ Passive ภาพมันจะเป็น 2 ฝั่ง แต่พอกดสั่งให้เล่นแบบ 3 มิติ มันก็รวมให้เป็นภาพซ้อน ๆ กันจอเดียว ใช้แว่นที่แถมมาดูได้เลย ก็เลยไม่แน่ใจว่า ถ้าภาพออกมาเป็น 2 ฝั่งซ้ายขวาแบบนี้ แค่ซื้อแว่น Active มาก็ดูได้เลยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ e20coy

• LCD TV member
  • **
Re: รบกวนสอบถามเรื่องดูหนัง 3D ผ่านโปรเจคเตอร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 04:54:38 pm »
ขึ้นอยู่กับเครื่องเล่นครับ ว่าใช้เครื่องอะไรเล่น สามารถสั่งให้เครื่องรวมภาพได้เลย
แต่ถ้าเครื่องเล่นไม่เป็น 3D  ก็ต้องอาศัย เครื่องฉายรวมภาพครับ

ออฟไลน์ Bonbobylow

• *
    • ·Ò§à¢éÒÊâº
Re: รบกวนสอบถามเรื่องดูหนัง 3D ผ่านโปรเจคเตอร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 02:34:45 pm »
เรื่องนี้ผมขอทราบด้วยนะครับขอติดตามครับ