ผู้เขียน หัวข้อ: Klipsch SW 450 วงจรไหม้ หมดประกัน หาอะไหล่  (อ่าน 1976 ครั้ง)

ออฟไลน์ taweesak.padna

• *
Klipsch SW 450 วงจรไหม้ หมดประกัน หาอะไหล่
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 11:00:18 am »
ผมใช้ Subwoofer ของ Klipsch SW 450 ฟ้าลงตอนฝนตก หมดประกันแล้ว แกะดูวงจร มีรอยไหม้ ซ่อมไม่ได้เลย พอจะหาอะไหล่ได้ที่ไหนครับ ตัวตู้ยังใหม่กิ๊ก เสียดายมันครับ <br>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2016, 11:03:23 am โดย taweesak.padna »

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: Klipsch SW 450 วงจรไหม้ หมดประกัน หาอะไหล่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 09:32:01 pm »
...แนะนำส่งศูนย์(ถึงแม้จะหมดประกันก็รับ) ส่งผ่านตัวแทนจำหน่ายยี่ห้อนี้(ทางร้านจะประเมินราคาค่าซ่อม + ค่าขนส่ง)คงไม่ยกส่งศูนย์ทั้งตู้ เพียงสั่งบอร์ดยี่ห้อนี้ รุ่นนี้ แจ้งเบอร์อะไหล่ อาจแนบอะไหล่ชำรุดไปด้วย รอประมาณ 15 วันถึง 1 เดือน(ตามคิว) ท่านจะได้รับโทรศัพท์ไปรับสินค้าซ่อมพร้อมจ่ายเงินประมาณนี้ครับ.

..ลองเช็คลำโพงด้วยนะครับ อาจไหม้ไปด้วย (ถ่านไฟฉาย 1.5 V.นี่ละ ต่อสายลำโพงแล้วสะกิดขั้ว จะต้องตังตุ๊บๆ แสดงว่าสภาพยังสมบูรณ์)

...ตามปกติส่งร้านค้า ช่างซ่อมจะแกะออกมาเพื่อจะได้แจ้งรายการซ่อมลงในใบบันทึกการซ่อม ถ้าเยอะ ราคาค่าซ่อมก็พอๆ กับซืัอใหม่ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2016, 09:35:08 pm โดย bkav »

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: Klipsch SW 450 วงจรไหม้ หมดประกัน หาอะไหล่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 10:11:25 am »
...แนะนำส่งศูนย์(ถึงแม้จะหมดประกันก็รับ) ส่งผ่านตัวแทนจำหน่ายยี่ห้อนี้(ทางร้านจะประเมินราคาค่าซ่อม + ค่าขนส่ง)คงไม่ยกส่งศูนย์ทั้งตู้ เพียงสั่งบอร์ดยี่ห้อนี้ รุ่นนี้ แจ้งเบอร์อะไหล่ อาจแนบอะไหล่ชำรุดไปด้วย รอประมาณ 15 วันถึง 1 เดือน(ตามคิว) ท่านจะได้รับโทรศัพท์ไปรับสินค้าซ่อมพร้อมจ่ายเงินประมาณนี้ครับ.

..ลองเช็คลำโพงด้วยนะครับ อาจไหม้ไปด้วย (ถ่านไฟฉาย 1.5 V.นี่ละ ต่อสายลำโพงแล้วสะกิดขั้ว จะต้องตังตุ๊บๆ แสดงว่าสภาพยังสมบูรณ์)

...ตามปกติส่งร้านค้า ช่างซ่อมจะแกะออกมาเพื่อจะได้แจ้งรายการซ่อมลงในใบบันทึกการซ่อม ถ้าเยอะ ราคาค่าซ่อมก็พอๆ กับซืัอใหม่ครับ.

เห็นด้วยครับ ส่งศูนย์ ชัวร์ที่สุดครับ ในเรื่องของ อะไหล่