ผู้เขียน หัวข้อ: *ประกาศ* สามารถโพสต์กระทู้ขายของได้ "1 ร้านต่อ 1 กระทู้" ฝ่าฝืนลบทันที !  (อ่าน 12717 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToNy

• Executive Editor
  • LCD TV member
  • *
ผู้ใช้งานเว็บบอร์ดทุกท่าน กรุณาศึกษากฏการใช้งานเว็บบอร์ดก่อนใช้ โดยเฉพาะในข้อที่ 2 ซึ่งปัจจุบันมีการฝ่าฝืนข้อนี้ค่อนข้างเยอะ

รายละเอียดตามด้านล่างนี้ ซึ่งอยากจะแจ้งให้ทราบกันอย่างชัดเจนอีกครั้ง  ขอบคุณครับ

ทั้งนี้เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยในเว็บบอร์ดเรา รวมถึงไม่ให้มีการเอาเปรียบกับร้านค้าที่ทำตามกฏด้วย

++++++ ประกาศ !!! กฏการใช้เว็บบอร์ดซื้อขาย LCDTVTHAILAND 2016 +++++++

เนื่องด้วยขณะนี้มี "มิจฉาชีพ" แฝงตัวเข้ามาในเว็บของเราจำนวนมาก
ทางทีมงานจึงอยากให้ทุกท่านใช้ความระมัดระวังในการซื้อขายสินค้าทุกชนิด
โดยเฉพาะพ่อค้าหน้าใหม่และให้โอนเงินก่อนอย่างเดียว ควรจะเช็คประวัติให้ดี หรือใช้วิธีนัดเจอเพื่อรับสินค้าจะดีที่สุดครับ

อ้างถึง
1. การดันกระทู้ขายของ ต้องเว้นระยะ 30 นาที ต่อการดัน 1 ครั้งเท่านั้น

( นับจากเวลาที่แสดงในกระทู้เป็นหลัก )

ยกตัวอย่างเช่นดันครั้งแรกตอน 14.00 น. จะมาโพสท์ดันครั้งถัดไปต้องเป็นหลัง 14.30 น.

2. ร้านค้าสามารถโพสต์กระทู้ขายของได้ "1 ร้านต่อ 1 กระทู้" เท่านั้น

3. ห้ามจำหน่ายของผิดกฏหมายทุกชนิด !!! เช่น หนังผิดลิขสิทธิ์, สินค้าปลอมแปลงเครื่องหมายการค้า เป็นต้น

4. ห้ามตั้งกระทู้ผิดหมวด !!! เช่นตั้งขายของในห้อง "พูดคุย" หรือตั้งขายผิดประเภทสินค้า

5. ทางเว็บ LCDTVTHAILAND เป็นเพียงสื่อกลางในการให้พื้นที่ "ซื้อขาย" เท่านั้น มิได้มีส่วนรับผิดชอบต่อความเสียหายที่ลูกค้าโดนมิจฉาชีพ"คดโกง"

และทางเรายินดีให้ความร่วมมือในการให้ข้อมูลและช่วยเหลืออย่างเต็มที่ครับ

ปล. กฏนี้รวมทุกห้องในหมวดซื้อขาย

ทั้งนี้ขอความร่วมมือจากผู้ค้าและลูกค้าทุกท่านร่วมกันสอดส่องและแจ้งการทำผิดกฏมาได้

ทางทีมงานจะดำเนินการ "ลบกระทู้" และ Ban User ตามความเหมาะสม

ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมมือกันทำให้สังคมในเว็บเรา "น่าอยู่" ยิ่งขึ้น ^^

คำแนะนำ !!! หากท่านไหนสมัครสมาชิกแล้วยังไม่ได้รับ Email ตอบกลับเพื่อยืนยัน !!!

ช่วยกรุณา Email username ของท่านมาที่ [email protected] ครับ

เราจะทำการ Activate ให้ใช้งานได้ครับ

ทีมงาน LCDTVTHAILAND
25/02/2016
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2016, 02:03:43 pm โดย ToNy »

ออฟไลน์ onepiece5867

• **
 [โย่ว] ดีครับ อยากให้จริงจังมานานแล้วครับ

ออฟไลน์ pppcguy

• **

ออฟไลน์ khwan2510

• Full LED TV member
User : SMARTBOX_SHOP ผมแจ้งไปสามหนแล้ว ลงขายทีเดียวสองกระทู้ ทั้งหน้าซื้อขายมือหนึ่งกับหน้าซื้อขายกล่องดาวเทียม ค้าขายเอาเปรียบผู้ขายรายอื่น รบกวนลบหน้าซื้อขายมือหนึ่งออกด้วยครับ

User : SMARTBOX_SHOP ผมแจ้งไปสามหนแล้ว ลงขายทีเดียวสองกระทู้ ทั้งหน้าซื้อขายมือหนึ่งกับหน้าซื้อขายกล่องดาวเทียม ค้าขายเอาเปรียบผู้ขายรายอื่น รบกวนลบหน้าซื้อขายมือหนึ่งออกด้วยครับ

ขอบคุณครับที่ย้าย พ่อค้าเห็นแก่ตัวแบบนี้อย่าไปสนับสนุนมัน

• *

ขอบคุณครับ เห็นอีกรายนึง พ่อค้าครับใช้ User : PANPIO เข้ามารับซื้อ ขายเครื่องเสียงแต่ไม่ฉลาดที่จะใช้วิธีการดันกระทู้ ตั้งกระทู้ใหม่ตลอด ยังรบกวนดำเนินการ Block ไปก่อนเลยครับ

เวปจะสะอาด ถ้าสมาชิกทำถูกกฏ

ออฟไลน์ pppcguy

• **

แล้ว Lego ล่ะ  [ช็อค]

ยังไม่น่าเกลียดครับ ไอ้พวกที่ผมเคยแจ้งไปนี่มันเหลือเกินจริงๆ ยิ่งพวกรับโหลดหนัง เสร่อมาหมวดซื้อขายเครื่องเสียง 2-3 ราย เตือนไปแล้วแถมยังด้านมาก เถียงข้างๆคูๆ อีกรายก็แอบตีเนียนไปหมวดซื้อขายมือ 1 ไอ้พวกนี้อย่าไปอุดหนุนครับ สินค้าที่มาเสนอก็ไม่ได้ดีเลิศอะไร อาศัยบ้านคนอื่นหากิน แต่ไม่ยอมเคารพกฏ ช่วยๆกันครับ ทำให้บอร์ดน่าอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2016, 11:02:56 pm โดย khwan2510 »

ออฟไลน์ Peach_9

• **
ผมเห็นด้วยกับกระทู้นี้ครับ บ้านเราหลังใหญ่และมีคนที่แฝงตัวเป็นมิจฉาชีพก็เยอะ

เพิ่มเติมครับ อยากให้เจ้าของเว็บช่วยออกกฎระเบียบขั้นตอนการโพสขายสินค้า เพราะบางรายลงแต่รูปไม่มีรายละเอียด เกิดโอนเงินไปแล้วเบี้ยว คนขายมาลบกระทู้รับลองตามเงินยากครับ เพราะไอ้พวกนี้มันล่อนขายหลายเว็บมาก

ผมเห็นด้วยกับกระทู้นี้ครับ บ้านเราหลังใหญ่และมีคนที่แฝงตัวเป็นมิจฉาชีพก็เยอะ

เพิ่มเติมครับ อยากให้เจ้าของเว็บช่วยออกกฎระเบียบขั้นตอนการโพสขายสินค้า เพราะบางรายลงแต่รูปไม่มีรายละเอียด เกิดโอนเงินไปแล้วเบี้ยว คนขายมาลบกระทู้รับลองตามเงินยากครับ เพราะไอ้พวกนี้มันล่อนขายหลายเว็บมาก

บางทีเจ้าของเว็บท่านอาจไม่ค่อยมีเวลา พวกเรามาช่วยกันครับ ไม่งั้นปล่อยให้ผู้ขายตั้งกระทู้ตามอำเภอใจ อีกหน่อยบอร์ดคงร้างแบบ ThaiDVD แน่ครับ ยิ่งที่นี่ไม่คิดค่าลงกระทู้ขาย พ่อค้านึกจะทำอย่างไรก็ได้ แรกๆอาจช่วยกันเตือน ถ้าไม่รับฟังก็แจ้งทาง Admin ไป กว่าที่ผมจะเอาไอ้พวกลงผิดหมวดแต่ละรายไปได้ ก็ใช้กำลังเยอะทีเดียว พวกขายของผิดกฏ พ่อค้ามันจะดื้อและด้าน ช่วยๆกันครับ

• *

• *
ท่านใดพบเห็นกระทู้ผิดกฏสามารถแจ้งมาได้เลยนะครับ  [คุก] [คุก] [คุก]

ออฟไลน์ airtrack

• Flat TV member
  • *
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=265391.0

ผมไม่ใช่ร้านค้าครับ ไม่งั้นควรจะเปลี่ยนเป็น 1 user 1กระทู้ไปเลยดีกว่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2016, 08:41:38 pm โดย airtrack »

ออฟไลน์ zeeuy

• *
ผมขอถามแบบสมาชิกใหม่ และไม่รู้กระจ่างในกฏที่บอกว่า  1ร้านต่อ 1กระทู้     อันนี้ต่อหนี่งวัน  รึว่า จนกว่าจะขายสินค้าตัวที่ลงไปก่อนหน้านี้แล้ว จึงจะสามารถลงขาย 1ร้านต่อ 1กระทู้คับ   ใครที่รู้กฎจริงๆ แจ้งผมหน่อยคับ ถือว่าเป็นความรู้ จะได้ปฏิบัติตามให้ถูกต้องจิงๆคับ  ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยคับ [รัก] [รัก] [รัก]

ออฟไลน์ KRN

• **
ถ้าว่ากันตามกฎ ข้อสอง หมายถึงร้านค้า ไม่เกี่่ยวกับตัวบุคล เพราะฉะนั้น user ที่เป็นบุคล (personally) ก็ไม่เข้าค่ายกับกฎข้อนี้  กฎข้อสอง 2. ร้านค้าสามารถโพสต์กระทู้ขายของได้ "1 ร้านต่อ 1 กระทู้" เท่านั้น  กฎข้อนี้ชัดเจนครับ สำหรับร้านค้า ( Store ) ก็ช่วยปฎิบัติตามกฎกันด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2017, 05:52:53 pm โดย KRN »

ถ้าว่ากันตามกฎ ข้อสอง หมายถึงร้านค้า ไม่เกี่่ยวกับตัวบุคล เพราะฉะนั้น user ที่เป็นบุคล (personally) ก็ไม่เข้าค่ายกับกฎข้อนี้  กฎข้อสอง 2. ร้านค้าสามารถโพสต์กระทู้ขายของได้ "1 ร้านต่อ 1 กระทู้" เท่านั้น  กฎข้อนี้ชัดเจนครับ สำหรับร้านค้า ( Store ) ก็ช่วยปฎิบัติตามกฎกันด้วยครับ

ถ้าไม่ใช่ร้านค้าแต่เป็นบุคคลตั้งขายหลายกระทู้ ทำไมโดนอุ้มไปล่ะครับ อันนี้คุณตีความก็ผิดแล้ว ผมตั้งขายก็ถือว่าเป็น 1 ร้านค้า ถ้าผมขายสินค้า 20 รายการ 20 กระทู้ แล้วถึงเวลาผมดันทั้ง 20 กระทู้ คุณลองนึกถึงพ่อค้ารายอื่นสิว่ากระทู้ที่เขาเพิ่งตั้งขายแทบตกไปอยู่หน้าสองเลย กฏนี้ตั้งขึ้นมาเพราะกันพวกพ่อค้าเห็นแก่ตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2017, 06:27:26 pm โดย khwan2510 »