ผู้เขียน หัวข้อ: SHARP รุ่น 50LE275X มี POWER INSERT สำหรับเลี้ยงเสาอากาศแบบ INDOOR ไหมครับ  (อ่าน 4047 ครั้ง)

ออฟไลน์ 777k

• *
ว่าจะซื้อกล่อง SAMART D1A มาติด ซึ่งต้องใช้ตัว POWER INSERT ด้วยสำหรับทีวีรุ่นทีี่ไม่มีไฟเลี้ยงช่องเสาอากาศ

แต่ลองอ่านดู เห็นบางคนบอกว่าทีวีบ้างรุ่นก็มีปล่อยไฟเลี้ยงในช่องเสียบเสาอากาศมาเลยไม่ต้องซื้อตัว POWER INSERT

เลยอยากทราบว่า แล้ว SHARP รุ่น 50LE275X มี POWER INSERT สำหรับเลี้ยงเสาอากาศแบบ INDOOR ไหมครับ

อีกอย่างคือ กล่อง SAMART ตัวนี้ ถ้าตั้งไว้แค่ชั้น 1 ของบ้านแถวอุดมสุขนี่ จะสามารถรับสัญญาณไดชัดไหมครับ

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณครับ