ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง onkyo 655กับ747 รุ่นไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1673 ครั้ง)

ออฟไลน์ nanny2532

• LCD TV member
  • **
ระหว่าง onkyo 655กับ747 รุ่นไหนดีครับ
ควรจะเล่นรุ่นครับ
ผมใช้ลำโพง elac b5 b4 c5

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
ถ้าวัดกันที่กำลังขับตัว 7 ย่อมดีกว่า แต่ปัจจัยขึ้นอยู่กับทีวีที่คุณใช้ด้วยครับ ว่าต้องการ HDR 4K 60Hz ด้วยมั้ย
หรือในอนาคตอันใกล้มีแพลนว่าจะอัพทีวีด้วยรึเปล่า ถ้าใช่ตัว 656 ก็น่าสนใจกว่า

• **
ทีวีผม เป็นซัมซุง 4k hdr แล้วอ่าครับ

• **
แต่ผมพึ่งซื้อ 747 มาแล้วล่ะ
แต่ผมอยากรู้ว่าควรขายรึใช้ต่ออ่าครับ
แล้วไปเล่น656 ดีรึไม่ครับ
มือใหม่ครับ

ออฟไลน์ filmman

เท่าที่เช็ค onkyo 747 มี hdr แล้วนี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2016, 01:08:13 pm โดย filmman »

ออฟไลน์ SanDer

สวัสดีครับ

เหมือนจะมีคนเคยถามเปรียบเทียบ ระหว่างสองรุ่นนี้อยู่
เท่าที่ดูคร่าวๆ ตัว 656 เห็นจะมี fire connect ที่เป็นลูกเล่นใหม่
ซึ่งท่านสนใจฟังก์ชั่นนี้เหรอครับ

ท่านคาดหวังอะไรจากการเปลี่ยน avr จาก 747 ไปเป็น 656 ครับ
ถ้าอยากได้เสียงที่แจ่มขึ้น ท่านควรข้ามไปเล่นรุ่นที่ใหญ่ขึ้น อย่างน้อยสักสองรุ่น เพื่อความรู้สึกว่าต่างจริงๆ
แต่ถ้าท่านจำเป็นต้องใช้ฟังก์ชั่นที่ 747 ไม่มี งั้นก็จัดเลยครับ

• **
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับ