ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ เกี่ยว กับ โปรเจ็กเตอร์ จะเอามาใช้ในห้องโฮม  (อ่าน 19103 ครั้ง)

ออฟไลน์ ืnachapop

• Edge LED TV member
พอดี ใช้ทีวี LED มาตลอด  เลยไม่มีความถนัด  เรื่องโปรเจ็คเตอร์ เลย   TV LED ที่ใช้อยุ่ เกื่อบทุกตัว เป็นของ Samsung

คือชอบแนว สีสัน ของแบรนด์นี้  ร่วมถึง ระบบ แทรกเฟรมภาพ กับ คอนทราส อันนี้ชอบมาก   เลยอยากหา โปรเจ็คเตอร์ ที่ตอบโจกย์แบบใกล้เคียงแนวภาพที่ชอครับ

มีงบอยู่ ประมาณ 50000  - 60000 บวกได้อีกนิดหน่อย ครับ รุ่นไหนยี่ห้อ อะไรครับ มีอันดับ 1 อันดับ 2  ให้เลือกยิ่งดีครับ   คือไม่รู้จะไปเลือกชื้อที่มีโชว์ให้ดูที่ไหน

ด้วยครับ [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2016, 08:50:17 am โดย ืnachapop »

ออฟไลน์ Hifi_2013

• LCD TV member
  • **
งบ 50K-60K  ผมเชียร์ BenQ W2000, Vivitek H1188 ครับ งบเหลือได้ จอ Fixed Frame กับ สายอีกด้วย  เรื่องราคา ลองหาๆๆดูพ่อค้าในนี้ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ ืnachapop

• Edge LED TV member
BenQ W3000  ต่่างจาก สองตัวนี้ เยอะไหมครับ

• **
BenQ W3000  ต่่างจาก สองตัวนี้ เยอะไหมครับ

W3000เป็นตัวที่ไม่น่าเล่นนะครับ เท่าที่เคยลองมา  BenQ เองก็บอกแล้วว่าตัวนี้จะไม่ทำตลาดในไทยต่อแน่ๆครับ

ออฟไลน์ nongtee3

• Flat TV member
  • *
งบนี้ Sony 45ES เลยครับ

ออฟไลน์ jsupachai

• *
+1 งบถึงไปsonyเลย ไม่ผิดหวัง

• **

50K - 60K ได้ Sony 45ES แล้วเหรอครับ  ที่ไหนขายครับ พอชี้เป้าได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ nongtee3

• *

50K - 60K ได้ Sony 45ES แล้วเหรอครับ  ที่ไหนขายครับ พอชี้เป้าได้หรือเปล่าครับ

Sony 45ES อยู่79900 ผมมีราคาพิเศษสนใจPM หรือแอดไลน์ได้ครับ Nongtee3

ออฟไลน์ chartvut

• *
ลองไปเข้า ชมรมโปรเจคเตอร์จีน ใน face book ดูซิครับ มี รุ่น akey4 fullhd ราคา 7 พันกว่า ที่ในกลุ่มเขาว่าภาพสวย ไว้เป็นแนวทางนะครับ...

ออฟไลน์ SharksMan

• *
งบขนาดนี้ผมไป Laser Projector แบบ Ultra Short Throw เลยครับ
ตอนนี้กำลังรอรับของ กะว่าจะเอามาเทียบกับ LG OLED ตัวต่อตัวในเรื่องของภาพ เพราะราคาใกล้เคียงกัน แต่ Projector สะดวกกว่าตรงที่ได้ลำโพงคุณภาพดี พอๆ กับ Sound Bar มาเลย

ออฟไลน์ zeezed

• **
ตามโพสนี้ได้เลยครับ

https://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=444277.0

ออฟไลน์ zeezed

• **
ถ้าชอบแนว smart เปิดไฟสว่างๆก็ยังดูได้ฟีลคล้ายๆทีวีจอใหญ่ ลองชมคลิปนี้ดูครับ เป็นชุดภาพ Projector Xiaomi + Genius Screen

หรือเข้าชมในเพจร้าน ก็จะมีให้ชมได้เป็นแนวทางอยู่หลายๆโพส ในงบที่แจ้งมาครับ

https://www.facebook.com/HDThomedigitalhifi/videos/509704546494010/?t=0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2019, 01:08:54 am โดย zeezed »

ออฟไลน์ pmuayth

• *
    • ¢èÒÇÊÒÃǧ¡ÒÃÁǨҡ·ÑèÇ·Ø¡ÁØÁâÅ¡

ออฟไลน์ exploratorius

• *
ตามครับ อยากทราบข้อมูลเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ yanmar

• *

ออฟไลน์ sanooker-fanclub

• *
    • sanooker-fanclub
ตามครับ อยากทราบข้อมูเบื้องต้นเหมือนกัน