ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอ ทีวีผมเป็นเส้น UA48JU6400K ช่วยเหลือทีครับ  (อ่าน 2319 ครั้ง)

ออฟไลน์ destinysunza

• *
 สวัสดีครับ รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ พอดี ทีวีผมใช้ เปิดมาเป็น เส้นๆๆ ขึ้นที่ มุมขวาของทีวี ไม่รู้เกิดจากสาเหตุไร

ทีวีเพิ่งซื้อมาไม่ถึง 6 เดือนเลยครับ อยากทราบว่าอาการแบบนี้ยังอยู่ในประกันไหมครับ เคยเอาจอคอมของซัมซุงไปซ่อม อาการคล้ายๆๆแบบนี้

เค้าบอกว่าเค้าไม่รับประกัน เสียค่าซ่อม 6000 แพงกว่าซื้อใหม่อีก  อยากมาขอคำแนะนำหน่อยครับ ได้เตรียมใจถูก

ว่าควรจะซ่อม หรือว่า  ทำใจ ซื้อใหม่ครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: หน้าจอ ทีวีผมเป็นเส้น UA48JU6400K ช่วยเหลือทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 10:25:20 pm »
อาการนี้ถ้าไม่จอเสียก็บอร์ดพัง

แต่จริงๆแล้วน่าจะอยู่ในเงื่อนไขรับประกันนะครับ

ถ้าบริษัทไม่รับผิดชอบรองโพสประจารที่ pantip เลยครับ รับรองเดี๋ยวเขาก็ซ่อมให้ฟรี