ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด  (อ่าน 173072 ครั้ง)

ออฟไลน์ electrical1

• Flat TV member
  • *
Re: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 08:55:31 pm »
dvb-t2 ราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ nice

• Edge LED TV member
Re: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 12:25:04 pm »
ตั้งแต่เมื่อวานทางผมได้แก้ไข ช่อง tv ใหม่(ภาพชัดกว่าเดิม) พร้อมเพิ่มช่อง ระบบ hd หลายช่อง (มีช่องสารคดี hd หลายช่อง)ท่านสามารถใช้ได้แล้วตั้งแต่วันนี้ ( วิธีการ up ช่องtv ใหม่ เพิ่ยงแค่ท่าน ถอดปลักไฟ dune ออก แล้วเสียบปลักไฟใหม่แล้วเปิดเครื่องเพียงเท่านี้ท่านจะเห็นช่องใหม่เพิ่มเข้ามา) การดู tv สด สามารถในโปรแกรม ชื่อ iptv time by nicetyshop (รวมมีช่อง tv สด กว่า 160 ช่อง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2013, 12:59:41 pm โดย nice »

ออฟไลน์ neung1003

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 11:14:53 am »
ตอนนี้เครื่อง dune tv-303D  ดูระบบ dvb-t2 ได้รึยังครับ แล้วต้องต่ออะไรเพิ่มไหมครับ

เห็นบอกไม่มี usb stick อะไรนั่น หาได้จากที่ไหนเหรอครับ (ถ้ามีขาย ตัวเท่าไรครับ)

แล้วพวก series us นี่อัพเดททุกวันไหนเหรอครับ กำลังติดตาม arrow อยู่เลย

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 03:49:15 pm »
สวัสดีพี่ทุกท่านวันนี้ ผมของเปิดตัว dune tv102 รุ่นพิเศษ

โดยตัวนี้จะเป็นตัว tv102ที่ติดตั้ง จูนเนอร์ dvb-t2 ในตัวเลย(เป็นรุ่นสั่งทำมาโดยเฉพาะ)

ทำให้พี่ๆ สามารถรับ tv ระบบ hd ได้เลย ลองมาดูหน้าตากับ (สินค่าพร้ามจำหน่ายแล้ว)

ช่องต่างๆ

ออฟไลน์ neung1003

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 12:03:09 am »
ตอนนี้เครื่อง dune tv-303D  ดูระบบ dvb-t2 ได้รึยังครับ แล้วต้องต่ออะไรเพิ่มไหมครับ

เห็นบอกไม่มี usb stick อะไรนั่น หาได้จากที่ไหนเหรอครับ (ถ้ามีขาย ตัวเท่าไรครับ)

แล้วพวก series us นี่อัพเดททุกวันไหนเหรอครับ กำลังติดตาม arrow อยู่เลย

ขอบคุณครับ

ไหนๆ จะเข้ามาโพสสินค้า ทำไมไม่ตอบลูกค้าหน่อยล่ะครับ ถ้ามีจะได้ซื้อเพิ่ม ถ้าไม่มีจะได้ไปหาที่อื่น   [เขย่า] [เขย่า] [เขย่า] [เขย่า]

ออฟไลน์ prikberry

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 10:10:34 am »

ขอบคุณครับ

ไหนๆ จะเข้ามาโพสสินค้า ทำไมไม่ตอบลูกค้าหน่อยล่ะครับ ถ้ามีจะได้ซื้อเพิ่ม ถ้าไม่มีจะได้ไปหาที่อื่น   [เขย่า] [เขย่า] [เขย่า] [เขย่า]
ใจเย็นๆครับท่าน บางทีพี่เค้าอาจจะเข้ามากดโพสต์เลยก็ได้ เลยไม่เห็นข้อความก่อนๆ ยังไงลอง pm ดูครับ

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 12:00:27 am »
ที่สุดของนวตกรรมเครื่องเล่น ทุกระบบที่คุณค้นหา ความบรรเทิงที่พกพาได้ ชม และทดสอบประสิทธิภาพ  พร้อม Firmware ที่ตรงใจคุณที่สุดในเวลานี้ ที่ TAV SHOW 2013

Grand Mercure Fortune ชั้น 14  ห้อง 1429  By Nicetyshop  ในงานคุณสามารถ test DUNE ได้ทุกระบบ ทั้ง IPTV realtime สดกว่า 200 ช่อง / IPTV on Saver ดูละคร และ รายการย้อนหลัง รวมถึง SERIES HD 4 สัญชาติดัง ทั้ง ซีรีย์เกาหลี ซีรีย์เมกา ซีรีย์ญี่ปุ่น ซีรีย์จีน  ยิ่งไปกว่านั้น ท่านจะได้ชม DVBT2 หรือ Digital TV ที่เค้าว่ากันว่า 3 / 5/ 7/ 9 / Thai PBS ชัดนักชัดหนา แล้วมาดูกันว่า เสา V หนวดกุ้ง ทำอะไรได้มากกว่าที่คุณคิด
นอกเหนือจากนั้น เรายังมีสาย HDMI Jericho LCD Thailand ราคาพิเศษ มีให้คุณเลือกทั้ง 1 เมตร / 2 เมตร / 10 เมตร  และ SOFA Movie นุ่ม  และ ดูแลสุขภาพผิว และตอบรับสรีระของท่าน ได้อย่างเหนือกว่าคำว่า สบาย ท่านใดที่สนใจชมติดต่อรอรับบัตรที่ ชั้น 14 ( 086-876-4448 / 081-444-5598 ) 

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 11:12:51 pm »
ขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านนะครับ ที่แวะเวียนเข้าไปชมห้อง Dune อย่างล้นหลาม จนที่นั่งที่ยืนแทบจะไม่พอ และต้องขอโทษด้วยในความไม่สะดวก วันนี้บริการของของทางอาจจะล่าช้าไปนิด ยังไงไนซ์ต้องขอโทษในความไม่สะดวกนะครับ เพราะคนเยอะอาจจะดูแลไม่ทั่วถึง แต่อย่างไงก็ตาม ต้องขอบพระคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ครับ ที่ร่วมสร้าง Dune และ  Nicetyshop ให้เป็นที่รู้จักวันนี้  ยังไงพรุ่งนี้ยังพอมีเวลาอีก 1 วัน ที่เราจะพบกัน ท่านที่ยังไม่ได้ไปเยียมชมก็เชิญนะครับ ห้อง 1429 ชั้น 14 ครับ
และฝากไว้สำหรับเพื่อนๆที่กำลังมองหาสาย HDMI ย้าว.....ยาว กว่า 10 เมตร มี Jericho ยาว 10 เมตร คุณภาพดีราคาประหยัดมาแนะนำครับ สำหรับ 1 เมตร 2 เมตร เพื่อนๆก็พากันไปสอยจนหยิบไม่ทัน ดีครับ แบรดไทยคุณภาพสากลแบบนี้ต้องช่วยกันสนับสนุนครับ  ส่วนเพื่อนๆ ที่ต้องการคุณภาพระดับ [^_^] แต่ประหยัดกว่า ต้องนี่เลยครับ แบรน์น้องๆ [^_^] for BY [^_^] ครับ น้องใหม่นี้มีชื่อสั้นๆว่า ADL รุ่นนี้เค้าว่ากันว่ามียันต์กันคลื่นนแม่เหล็กได้ชงักนักเชียว
สำหรับลูกค้า Dune ไนซ์คงจะตอบแทนได้เพียงคำสัญญาครับ ว่าจะพัฒนาลูกเล่น firmware รวมถึงสรรหาสิ่งดีๆ มาเสริฟถึงบ้านพี่ๆ ให้คุ้มเกินคุ้มกับความไว้ใจ และกรุณาของทุกท่านครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ *****

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 11:21:38 am »
สอบถามหน่อยครับ dune 3 รุ่นนี้ต่างกันยังไงและราคาเท่าไรบ้างครับ
รบกวนขอราคารวมส่ง ems และเลขบัญชีด้วยนะครับ
หรือถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำรบกวนขอรายละเอียดด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

Dune tv 102t2
Dune tv 303d
Dune base 3d

และมีพ่อค้าบางท่านแจ้งว่า DUNE TV 102T2 >> ไม่สามารถdownmix เสียงจากDTS เป็น2 ลำโพงได้
ไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ใหนครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ plenissan

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 10:51:29 am »
สวัสดี คับ ผมอยากได้ โปรแกรม ทำปก หนัง เล่นกับ DUNE BASE 3 D รบกวนหน่ยอน่ะคับ ผมอยากให้เครื่องโชว์ปกได้ง่ายต่อการเลื่อกดูคับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
รบกวนหน่อยน่ะคับ

ออฟไลน์ ayeweb

• LCD TV member
  • **
    • µÃǨËÇÂ
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 10:36:20 pm »
น่าลอง