หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: smart viera ดูyoutubeแบบ 720p ยังไงครับ  (อ่าน 1285 ครั้ง)
JTR
Flat TV member
*

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 07:34:02 pm »

เวลาดูyoutubeไม่รู้ว่าตั้งค่าได้หรือเปล่า เห็นมีให้เลือกแบบHD
พอเลือกดูภาพมันเหมือน 320p หรือว่าไม่สามารถเลือกได้ครับ
Kamojang
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 07:14:47 pm »

Youtube ส่วนใหญ่เป็น SD ครับ ชัด ๆ หน่อยก้อแค่ 320 หรือ 480 หาไฟล์ที่เขียนว่า HD แล้วเป็น 720 ยากครับต้องเป็นไฟล์ใหม่ ๆ ครับ ไม่เกินช่วงสองสามปีนี่ ยิ่งใครเอาไปเปิดพวกคลิป ตลก ๆ หรือพวกไฟล์ MV เก่า ๆ ก้อต้องทำใจไว้เลยครับ ภาพออกแนวแตก ๆ แน่ ๆ  เพราะจริง ๆ เวป Youtube มันกิดมาจากคอมพ์ส่วนใหญ่คนดูในเน็ต จอเล็ก ๆ  ขยายใหญ่หน่อยยังแตก แล้วเอามาเล่นบนจอ 42 50 ไม่เหลือซากครบแต่แน่ ๆ ครับ
wacharapong
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 05:33:56 pm »

คือถ้าคลิปyoutubeนั้นเป็นHD คุณภาพ 1080p 720p smart viera ดูได้มั้ยครับ Huh???
ปล. รอเครื่อง

ขอบคุณครับ
Kamojang
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 07:28:05 pm »

เปิดได้นะครับ ถ้าจำไม่ผิด แต่ตอนนี้ผมเอาสายแลนออกไปแหละ ไม่ค่อยได้ใช้ เล่นเน็ตในคอมพ์ (อยู่ในห้องดูทีวีเหมือนกัน) ดีกว่า แฮะ ๆ  คิคิ คิคิ
JTR
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:48:40 pm »

ตอนนี้ถอดสายแลนออกเรียบร้อยแล้วตอนแรกกะจะดูกนัง 3BB ให้ดูฟรีตั้ง6เดือน
แต่หนังมันแบบว่าไม่น่าสนใจเลย แถมมันยังไม่ลื่นด้วย
ต่อHDMIเข้ากับคอม ดูยูทูป 3d ง่ายกว่า
Jay
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:43:01 pm »

หนัง 3BB เราว่าเป็นของแถมนะ ไม่ได้ซีเรียสอะไร วันก่อนดูหนังไทยเก่าๆ ก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบหนึ่ง
ครบ 6 เดือนแล้ว ไม่ต่ออายุก็ไม่เสียหายอะไร แต่เน็ตที่ใช้ต้องแรงนิดนึง ของเราดูได้ไม่มีสะดุด ไม่หยุดกลางคันเลย  จุ๊บ

ส่วน YouTube เราก็เห็นมีไฟล์ HD ขึ้นมานะ ก็ดูได้ ชัดในระดับหนึ่ง ดูในคอมพิวเตอร์ง่ายกว่า อย่างที่หลายๆท่านบอก  กระโดด
magicmo
LCD TV member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 04:28:38 pm »

ม่ายยย ม่ายยย  ขอบใจร้า 

เครื่องกรองน้ำชั้นเยี่ยม crane สะอาด ปลอดภัย เหล็กปลอกราคาถูกลวดผูกเหล็ก คุณภาพดี cctv
หน้า: [1]
  พิมพ์