ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อทีวี 49 นิ้ว LG หรือ Panasonic ดีคะ  (อ่าน 2950 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nu-meenz

• *
จะซื้อทีวี 49 นิ้ว LG หรือ Panasonic ดีคะ
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 05:23:05 pm »
สวัสดีค่ะ ตอนนี้สนใจทีวี 49 นิ้ว ยี่ห้อ พานา กับ LG ค่ะ

LG ราคาถูกกว่า แต่ พานาได้ประกัน ถึง 3 ปี
ตอนแรกตั้งใจจะเอาพานาแต่ช่างซ่อมทีวีเคยบอกว่า พานาเสียทีนึงค่าซ่อมค่าอะไหล่แพงมาก
ใจก็เลยเริ่มลังเลมาทาง LG  แต่ LG ก็ประกันแค่ปีเดียวเอง

ใครมีประสบการณ์ทั้ง 2 ยี่ห้อ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ว่าเลือกอันไหนดี เน้นความคงทนอย่างเดียวเลยค่ะ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
Re: จะซื้อทีวี 49 นิ้ว LG หรือ Panasonic ดีคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2016, 03:38:22 am »
ถ้าไม่ใช่รุ่น top ภาพจาก pana สวยสู้ lg ไม่ได้ครับ ยิ่งให้ tcl ผลิตให้ด้วย ภาพไม่ต่างจาก tcl ในรุ่น ล่างๆ กลางๆ

แต่ lg มีลูกนอกคอกอยู่หนึ่งรุ่น LH570 ภาพส้นตีนมาก อย่าได้ซื้อล่ะ

รุ่นที่แนะนำก็ 49UH610 น่าจะได้ราคา 18 -19 k ภาพสวย เสียงดี เป็น smart tv 4k ด้วย

ออฟไลน์ xline

• *
Re: จะซื้อทีวี 49 นิ้ว LG หรือ Panasonic ดีคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 09:01:25 pm »
ผมถอย 49 DX400 t ขอpana ตอนสิ้นปีช่วงช๊อปช่วยชาติ ตามแรงเชียร์ของเพื่อนเพราะได้ประกัน 3ปี  เสียใจจนวันนี้เลย ภาพและสี คุณภาพต่ำสวยสู้ lg ไม่ได้และระบบสมาร์ด หน่วงมาก ไม่คุ้มค่าเงินที่เสียเลยครับ บอกตรง..... [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ไม่เอา] [โขก]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 09:23:37 pm »
ผมถอย 49 DX400 t ขอpana ตอนสิ้นปีช่วงช๊อปช่วยชาติ ตามแรงเชียร์ของเพื่อนเพราะได้ประกัน 3ปี  เสียใจจนวันนี้เลย ภาพและสี คุณภาพต่ำสวยสู้ lg ไม่ได้และระบบสมาร์ด หน่วงมาก ไม่คุ้มค่าเงินที่เสียเลยครับ บอกตรง..... [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ไม่เอา] [โขก]
ป้านาฯ รหัส 300 , 400 ไม่ว่าจะเป็นจอ fhd 4k เลี่ยงได้ควรเลี่ยงเป็นอย่างยิ่ง เว้นแต่ไม่ซีเรียสภาพกับได้ทีวีคุณภาพจอต่ำ สมาร์ททีวีแย่ๆ แต่ได้ประกัน 3 ปี
ปล. ไปยืนดูบูทป้านาฯตามห้าง ทีวีแต่ละรุ่นเปิดไฟล์เดโมเดียวกัน สีไม่เหมือนกันสักกะรุ่น? เลยไม่รู้ว่ารุ่นไหนดีไม่ดี แต่ก็สามารถอ้างอิงได้กับรุ่น dx700 dx900 ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2017, 10:00:16 pm โดย น้าSirota^_^ »