ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดเล่น งบน้อย ยังไม่มีavr แต่ซื้อลำโพงpolk a1มาแล้ว  (อ่าน 6184 ครั้ง)

ออฟไลน์ supachailao

• Flat TV member
  • *
ขอคำแนะนำเพื่อนสมาชิก ช่วยแนะนำ avr ที่ขับ polk a1 a3 a4 ราคาไม่แรงให้ด้วยครับ
ผมเพิ่งซื้อ a1+psw110มา กะเอามาฟังเพลงก่อน มีตังค์ค่อยทยอยซื้อที่เหลือให้ครบ
อนาคตแต่คงอีกนาน จะอัพขยับไปชุดทาวเวอร์ a5 a6 a7 ซับklipsch
เล็งonkyoไว้เพราะประกันนาน3ปี แต่หากมียี่ห้ออื่นที่ดีกว่า ราคาไม่แรงแนะนำด้วยครับ
สายลำโพง ใช้ของอะไรดีครับ เน้นไม่แพง แต่ดีในระดับหนึ่ง
งบavr ตอนนี้อยากได้ประมาณ 10,000ต้นๆ ขยับสูงสุดไม่เกิน 20,000ต้นๆ มือสองก็ได้ครับ
งบสายลำโพง อยากได้แค่หลัก 100-200บาทต่อเมตรครับ
ตอนนี้นั่งมองลำโพงที่ตั้งไว้ดูเล่น อยากฟังเสียงแล้วครับ
จอผมใช้พลาสม่า lg pz570 หรือ โปรเจคเตอร์acer ไม่hd
ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2017, 11:17:25 pm โดย supachailao »

ออฟไลน์ eaks1984

• LCD TV member
  • **
AVR หามือสองครับ จะได้รุ่นใหญ่หน่อย 

ผมแนะนำ หมื่่นกลางๆ Onkyo 636  ครับ

*** ลำโพงซื้อที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ ****

• *
ขอบคุณที่แนะนำครับผม จะได้มองหามือ2ครับ
A1 8,400
ซับ 6,900
ร้านแถวม.เกษตร ครับ
รบกวนท่านอื่น แนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...ถ้าอนาคตเล่น A5 แนะนำรุ่นกลางใหญ่ มือ2 แต่รุ่นเก่าหน่อยในราคา 2 หมื่นน่าจะได้ Onkyo 717,818 ขึ้นไปครับ

• *
ลองอ่านๆศึกษาดูแล้ว A7ต้องใช้ตังค์อีกเยอะ ทั้งavrรุ่นใหญ่ อาจต้องเพิ่มแอมป์อีก
คงสุดที่ A5ครับ คงต้องใช้AVR รุ่นกลางใหญ่ ตามที่ทั้ง2ท่านแนะนำครับ
ขอบคุณมากครับ
ตอนนี้รอหา 737 , 747 , 838 มือสอง
ถ้าหาไม่ได้ 535 หรือ 646 พอไหวไหมครับ

• **
A5  เอา 535  มาขับไม่ไหวครับ ขับได้ แต่ไม่ดี  ต้องซีรี่ย์ 6 ขึ้นไปครับ

ผมก็ใช้ A5 ขับด้วย 636 ต่อแบบ Bi-amp  ชัดเจนทุกรายเอียด

ดูหนังดี ฟังเพลงดีมาก เบสมาเน้นๆ เหลือๆเลย

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
สวัสดีครับ

เข้ามาเสนอ Marantz อีกหนึ่งยี่ห้อครับ

รุ่นที่แนะนำคือ SR 5009 อาจจะเกินงบไปหน่อย หรือไม่ก็ NR 1605 ซึ่งถูกกว่า
เหตุผลคือ ตัว 1605 นั้นมีภาคปรีเอ้าท์สำหรับลำโพงคู่หน้า ในขณะที่ 5009 นั้นมีภาคปรีเอ้าท์ 7.2 ch
สามารถเอาแอมป์มาเสริมกำลังขับในอนาคตได้

ในขณะที่ของ onkyo ต้องเป็นรุ่น 838 หรือ 717 727 ถึงจะมีภาคปรีเอ้าท์ให้
ส่วนรุ่นใหม่ๆ อย่าง 737 747 นั้นไม่มีนะครับ

ถ้าท่านชอบฟังเพลงและต้องการให้ลำโพงแสดงศักยภาพอย่างเต็มที่ ก็ต้องเพิ่มแอมป์ครับ

A5 A6 A7 ถ้าจะเล่นจริงๆ ในห้องมือสอง มีสมาชิกท่านหนึ่งปล่อย power 9 channel ของ onkyo ที่สามหมื่นกลางๆ
น่าสนใจทีเดียว เอามา bi-amp A5 A7 และขับ A6 ได้ครบพอดี

สำหรับสายลำโพง ลองดูในกระทู้ล่างๆ นะครับ มีท่านสมาชิกแนะนำบุคลิกของสายแต่ละยี่ห้อไว้ ใช้เป็นแนวทางได้เลย

• *
ขอบคุณ ท่านshamankings(อธิบายในinboxดีมากครับ) ท่านsander ท่านeaks1984 ท่านbkav
ที่กรุณาแนะนำครับ ผมมือใหม่จริงๆครับ จะตามอ่านกระทู้เก่าๆในนี้ให้ครบ จะได้พอมีความรู้ขึ้นมาบ้างครับ

ออฟไลน์ pakaphon

ขอบคุณ ท่านshamankings(อธิบายในinboxดีมากครับ) ท่านsander ท่านeaks1984 ท่านbkav
ที่กรุณาแนะนำครับ ผมมือใหม่จริงๆครับ จะตามอ่านกระทู้เก่าๆในนี้ให้ครบ จะได้พอมีความรู้ขึ้นมาบ้างครับ

ผมมีmarant sr5009ขายมือสองอยู่ สนใจ 0864056464 line id jjpakaphon

ออฟไลน์ POLICE 54

• **
616 ผมใช้ขับ A1...ก็ใช้ได้นะครับ...ราคาไม่แรง...แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้มีของหรือป่าว... [เท่ห์]

• *
ได้ a3 มาร่วมทีมแล้วครับ อนาคตค่อยขยับเป็น a5
ยังขาด a4 กับ avr ครับ
ท่านใดมี a4 และ avr รุ่นกลางใหญ่ ที่ขับa5ได้
จะปลดประจำการ ราคาไม่แรง รบกวนแจ้งหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ mario555

ปล่อย a1 แจ้งด้วยน่ะครับ
line:mario.c9   089-8919194
ท่านจะอัพ คู่หน้าเป็น a5และ a3 เป็นsurround ใช่ไหมครับ
เอ่อ ผมมี a5 จะแลกกับ a1 ก็ได้น่ะครับส่วนต่างค่อยคุยกัน [ปลื่ม]
อยากได้ a1 มาฟังเพลงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2017, 04:29:56 am โดย mario555 »

ออฟไลน์ honda4760

• *
ผมมี onkyo 717 ออกห้างมือ1 อุปกรณ์ครบกล่อง เพิ่งหมดประกัน เสียงดีใช้อยู่ครับ สนใจ Line : kan49527

• *
ผมได้ a3 มาแล้วครับ เหลือหา a4 หรือ a6
แต่ว่าจะจัด avr เอามาฟังเพลงก่อนครับ
สอบถามต่อเลย ถ้าผมไม่อัพขยับฟร้อนเป็น a5
ผมจะใช้ avr ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนดี ที่ขับชุด a3 a6 a1 หมดครับ
ไม่อยากได้รุ่นเล็กไป ที่ขับได้แต่ไม่หมด
หรือรุ่นใหญ่เกินไป กำลังมากเกินลำโพง
เอาแบบพอดีๆ จะได้ไม่ต้องแพงมากครับ
.
ขอบคุณครับ

• **
ผมได้ a3 มาแล้วครับ เหลือหา a4 หรือ a6
แต่ว่าจะจัด avr เอามาฟังเพลงก่อนครับ
สอบถามต่อเลย ถ้าผมไม่อัพขยับฟร้อนเป็น a5
ผมจะใช้ avr ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนดี ที่ขับชุด a3 a6 a1 หมดครับ
ไม่อยากได้รุ่นเล็กไป ที่ขับได้แต่ไม่หมด
หรือรุ่นใหญ่เกินไป กำลังมากเกินลำโพง
เอาแบบพอดีๆ จะได้ไม่ต้องแพงมากครับ
.
ขอบคุณครับ

ONKYO 555  ตัวล่าสุดเลยครับ เสียงดีมากกกกก  คุ้มราคา 2 หมื่น มีทอน