หน้า: [1]

ช่วยหน่อย mele x1000 เปิดไม่ติด ที่ไหนรับซ่อมครับ? ซื้อที่ digilife งามวงศ์วาน

• yuthkingscross
  • Flat TV member
  • *

Mele x 1000 4k
ตอนนี้หมดประกันแล้ว
เปิดแล้วไม่ติด ลองทุกท่า ทุกแบบแล้ว

ไฟติด แต่ไม่มีภาพไม่มีเสียง ไม่มีสัญญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก

ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
  • nitikit07
  • *

ทำใจครับ ผมก็ซื้อที่นี่ แต่ยังใช้ได้ ใช้ได้ดีอยู่ ถ้าเป็นแบบนี้ บอร์ดเสียครับ เหมือน HD player ทั่วๆไปจะพังลักษณะเดียวกันครับ เสียแล้วซื้อใหม่ คุ้มกว่า เครื่องละ 2500-3800 บาท รุ่นใหม่ๆจะดีกว่ารุ่นเดิมมากครับ เล่นได้เกือบทุกไฟล์ ภาพเสียงดีกว่ามากครับ  เท่ห์
  • yuthkingscross
  • *

ทำใจครับ ผมก็ซื้อที่นี่ แต่ยังใช้ได้ ใช้ได้ดีอยู่ ถ้าเป็นแบบนี้ บอร์ดเสียครับ เหมือน HD player ทั่วๆไปจะพังลักษณะเดียวกันครับ เสียแล้วซื้อใหม่ คุ้มกว่า เครื่องละ 2500-3800 บาท รุ่นใหม่ๆจะดีกว่ารุ่นเดิมมากครับ เล่นได้เกือบทุกไฟล์ ภาพเสียงดีกว่ามากครับ  เท่ห์

คือหาที่รับซ่อมยากอ่ะครับ
บางร้านที่รับซ่อม ยังไม่รู้จักด้วยซ้ำ ว่าเป็นเครื่องทำอะไร
เสียเวลาอธิบายอีกต่างหาก
 ปาดเหงื่อ ปาดเหงื่อ

ถ้าบอร์ดเสียจริง คงหมดทาง
ตอนนี้ว่าจะช้ HTPC เลยครับ
เล่นทุกไฟล์ เล่นทุกซับ ฟลูริปเล่นเมนูได้
เจ๊งซ่อมได้ แค่เปิดยากกว่านิด แพงกว่าเท่านึง (หลักพัน)

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ
 รัก รัก รัก รัก
หน้า: [1]