ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ SB ห้องรับแขกครับ  (อ่าน 2687 ครั้ง)

ออฟไลน์ big1731

• LCD TV member
  • **
ช่วยแนะนำ SB ห้องรับแขกครับ
« เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 09:24:14 am »
คืออยากได้ soundbar ครับ แต่ปัญหาคือ ห้องรับแขกมันโล่ง ก็เลยกังวลเรื่องการสะท้อนของเสียง ครับ อยากให้เพื่อนสมาชิกแนะนำดีกว่า ว่ารุ่นไหน ยี่ห้อไหน
เหมาะสุด ครับ ขอบคุณครับ ก ประมาณ 5 ม. ยาว 6 เมตร ครับ
Ht in the box ไม่เอานะครับ

ออฟไลน์ Bruce Wayne

• LCD TV member
  • **
Re: ช่วยแนะนำ SB ห้องรับแขกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 09:47:10 pm »
ผมใช้ Cambridge Audio TVB2 ขนาดเล็ก กระทัดรัด ติดตั้งง่าย มี HDMI ถึง 4 ช่อง เสียงดีกว่าลำโพงทีวีเยอะ เสียงหนัก เสียงกลาง พวก เสียงพูด ดี รายละเอียดเสียงไม่คอยดี ต้องเปิดดังถึงจะมาครบ