ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเสียงครับ  (อ่าน 904 ครั้ง)

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
สอบถามเรื่องเสียงครับ
« เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 06:35:19 pm »
ใช้ 838ครับถ้าเราฟังเพลงจาก ฮาร์ทดิสใส่ docking ฟังเพลงใช้สาย usb 3.0เสียบช่องusbของ 838เสียงจะเพราะเหมือนเราฟังจาก flash drive โดยตรงได้ไหมครับ

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
Re: สอบถามเรื่องเสียงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2017, 02:17:34 pm »
สวัสดีครับ

ตัวสาย USB มีผลมากทีเดียว
ผมเคยลองเทียบระหว่างเสียบ flash drive โดยตรงเข้าที่เครื่องเล่น กับต่อผ่านสาย USB ก่อนเข้าเครื่อง
พบว่าต่อผ่านสาย USB เสียงดร็อป ไปมากทีเดียว

สายที่ใช้เป็นสายยาว ราคาถูกๆ เอาไว้ชาร์จมือถือนอนเล่นเกมบนเตียง

ท่านอาจจะต้องใช้สาย USB อย่างดีหน่อย