ผู้เขียน หัวข้อ: Smart tv ของ LG ดู youtube ปรับความละเอียดเป็น 4k ได้ไหมครับ  (อ่าน 2758 ครั้ง)

ออฟไลน์ scfreak

• Flat TV member
  • *
พอดีใช้ lg 65uh770t เวลาดูผ่าน app youtube ของโทรทัศน์ มันปรับความละเอียดยังไงครับ ผมหาไม่เจอหรือมันปรับไม่ได้
ที่เจอมาละเอียดสุดที่โทรทัศน์เลือกให้มันแค่ 1080p อยากลองดู source ที่เป็น 4k บ้างครับ
อยากลองหาพวกหนัง 4k ดูแนะนำทีครับว่าควรหาจากไหน ถ้าซื้อพวกกล่องดู 4k จะเวิคไหม ภาพจะกระตุกไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ beer1834

• *
Re: Smart tv ของ LG ดู youtube ปรับความละเอียดเป็น 4k ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 09:55:23 am »
ต้องดูผ่านเว็บครับ ดู 4k สบายเลยครับผม

ออฟไลน์ fonfire

• LCD TV member
  • **
Re: Smart tv ของ LG ดู youtube ปรับความละเอียดเป็น 4k ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 10:43:51 am »
ผมใช้ UH650T อยู่
ก็เปิด Youtube 4K ได้น่ะครับ

ลองค้นหาคำว่า 4K ใน youtube ดูครับ
เรื่องปรับความละเอียดมันปรับของมันเองครับ
หรือว่าเน็ตจะช้าเกินไป ก็เลยเปิดได้แค่ HD

ออฟไลน์ MEEN)ZA

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 05:35:46 pm »
แล้ว youtube 4K HDR นี่ได้ยังครับ