ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามการต่อ ARC ระหว่าง Sony 55 8500D กับ Onky AV 608 หน่อยครับ  (อ่าน 1784 ครั้ง)

ออฟไลน์ pomman

• *
คือใช้รีโมทของทีวี เพิ่มลดเสียง ของ AV ได้แล้วครับ แต่เสียงยังไม่ออก
ไม่รู้ว่าต้องเซ็ทที่ทีวียังไง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ skywalker92

• Flat TV member
  • *
กดปิดด้วยรีโมททีวี ตอนนนี้ดับสองเครื่องแล้วด้วยใช่ป่าวครับ
ถ้าใช่

1.กดปิดให้ดับทั้งสองเครื่อง
2.ดึงปลั๊กทีวี และ AVR ออก (ถ้ามีอุปกรณ์อื่นๆ ที่ต่อเข้ากับทีวีหรือ AVR ให้ถอดปลั๊กออกด้วย)
3. หลังดึงปลั๊กออกรอซัก 30วิ เสียบปลั๊กทีวี และ AVR
4. กดเปิดด้วยรีโมททีวี รอจนทีวี Boot เสร็จ AVR น่าจะติดตามแล้วเสียงน่าจะออก ถ้า AVR ไม่ติดให้ลองกดเปิด AVR  ด้วยตัวเองครับ

ออฟไลน์ pomman

• *
ขอบคุณมากครับ

ทดลองเปลี่ยนสาย hdmi ดูแล้ว ออกปกติแล้วครับ

ออฟไลน์ 3D

• LCD TV member
  • **
ผมเคยเจอ HD Player บางตัวไปปิดกั้นการทำงานของระบบ ARC และ ระบบ HDMI CEC ทำให้ไม่สามารถควบคุมระบบได้ หากเกิดอาการดื้อให้เช็คอุปกรณืต่อพ่วงอื่นๆด้วย ทุก INPUT