ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อย mele x1000 เปิดไม่ติด ที่ไหนรับซ่อมครับ? ซื้อที่ digilife งามวงศ์วาน  (อ่าน 1396 ครั้ง)

ออฟไลน์ yuthkingscross

• Flat TV member
  • *
Mele x 1000 4k
ตอนนี้หมดประกันแล้ว
เปิดแล้วไม่ติด ลองทุกท่า ทุกแบบแล้ว

ไฟติด แต่ไม่มีภาพไม่มีเสียง ไม่มีสัญญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก

ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ nitikit07

• *
ทำใจครับ ผมก็ซื้อที่นี่ แต่ยังใช้ได้ ใช้ได้ดีอยู่ ถ้าเป็นแบบนี้ บอร์ดเสียครับ เหมือน HD player ทั่วๆไปจะพังลักษณะเดียวกันครับ เสียแล้วซื้อใหม่ คุ้มกว่า เครื่องละ 2500-3800 บาท รุ่นใหม่ๆจะดีกว่ารุ่นเดิมมากครับ เล่นได้เกือบทุกไฟล์ ภาพเสียงดีกว่ามากครับ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ yuthkingscross

• *
ทำใจครับ ผมก็ซื้อที่นี่ แต่ยังใช้ได้ ใช้ได้ดีอยู่ ถ้าเป็นแบบนี้ บอร์ดเสียครับ เหมือน HD player ทั่วๆไปจะพังลักษณะเดียวกันครับ เสียแล้วซื้อใหม่ คุ้มกว่า เครื่องละ 2500-3800 บาท รุ่นใหม่ๆจะดีกว่ารุ่นเดิมมากครับ เล่นได้เกือบทุกไฟล์ ภาพเสียงดีกว่ามากครับ  [เท่ห์]

คือหาที่รับซ่อมยากอ่ะครับ
บางร้านที่รับซ่อม ยังไม่รู้จักด้วยซ้ำ ว่าเป็นเครื่องทำอะไร
เสียเวลาอธิบายอีกต่างหาก
 [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ถ้าบอร์ดเสียจริง คงหมดทาง
ตอนนี้ว่าจะช้ HTPC เลยครับ
เล่นทุกไฟล์ เล่นทุกซับ ฟลูริปเล่นเมนูได้
เจ๊งซ่อมได้ แค่เปิดยากกว่านิด แพงกว่าเท่านึง (หลักพัน)

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ
 [รัก] [รัก] [รัก] [รัก]