ผู้เขียน หัวข้อ: Mele x1000 โชว์ปก แบบ off line ทำไงครับ  (อ่าน 10682 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
Re: Mele x1000 โชว์ปก แบบ off line ทำไงครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 06:40:22 pm »
ใส่ไฟร์ภาพ ในฟอเดอร์เก็บหนังค่ะ

แล้วเวลาเล่น เล่นผ่าน xbmc สีดำที่ติดมากับเครื่องค่ะ
เข้าแล้วเลือก videos  แล้วเลือก files ถ้าเห็น hdd เลยจะขึิ้น sdb1 ค่ะ แต่ถ้าไม่เห็นให้เข้า
add videos เลือก Browse เลือก Root filesystem เลือก storage เลือก sdb1 แล้วก็ ok สองครั้ง
แค่นั้นก็เลือกเล่นจะโชว์เป็นปกเดี่ยวทางขวามือค่ะ

ออฟไลน์ tribit

• Flat TV member
  • *
Re: Mele x1000 โชว์ปก แบบ off line ทำไงครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 01:26:10 pm »
ผมก็เคยมีประสพการณ์ คล้ายๆแบบนี้ครับแต่เป็นสินค้าแบบอื่นและร้านในเน็ต(ไม่เกี่ยวกับร้านในกระทู้ครับ)
มันทำไม่ได้ครบตามที่ลงโฆษณา ขอคืนสินค้า เขาไม่ให้คืน ผมก็บอกเขาว่าให้ไปอ่าน กฎหมายคุ้มครองผู้บริโภค
ของเว็บ สคบ ดูครับ ตอนแรกก็จะคืนให้แต่หักค่าเสื่อมสามสิบเปอร์เซ้นต์ ผมไม่ยอมและส่งของคืนไปทางไปรษณีย์
พร้อมถ่ายรูปและเลขพัสดุ สุดท้ายก็ยอมคืนเงินเต็มจำนวน ผมสั่งของออนไลน์มาเป็นร้อยชิ้นล่ะครับ มีไม่ถึงหนึ่งเปอร์เซ้นต์
ที่มีปัญหา คนขายของออนไลน์ที่ทำมาหากินสุจริตจะกลัวเสียชื่อเสียงครับ เขารู้กฎกติกาดีว่าต้องทำอย่างไร สินค้าตัวไหนที่ราคาแพง
ตอนเปิดกล่องนี่ผมถ่ายวีดีโอเก็บเลยครับ กลัวของมันแตกหักระหว่างเดินทาง